19 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็ไม่กลับค่ะตอน 38 +week ถ้าคุณแม่แพลนผ่าคลอด ผ่าท่าก้นสบายมากค่ะ(บ้านนี้เลือกผ่าคลอดเหมือนกัน) แต่ถ้าคุณแม่อยากคลอดเองในกรณีน้องไม่กลับหะวจริงๆก็สามารถคลอดท่าก้นได้ค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ สู้ๆนะคะคุณแม่อย่าเครียดเดี๋ยวน้องจะเครียด้วยค่ะ

หมอนัดซาวต์อีกทีวันที่4/11/พ.ยค่ะ ดูว่าน้องจะกลับหัวไหม ไม่กลับก็หมอบอกว่าต้องผ่าค่ะ

บ้านนี้ตอน 29 วีค น้องก็กลับหัวรอแล้วนะคะ พอมา 32 วีค น้องมานอนอยู่ฝั่งขวาค่ะ 35 วีคน้องก็ยังนอนขวางอยู่ อีแม่ก็กังวนกังน้องไม่กลับหัว เมื่อวาน 37 วีค นอนยอมกลับหัวแล้วค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวนไปนะคะ 36,37,38 น้องยังมีเวลากลับหัวอยู่คร้าาา

😄😄😄😄

บ้านนี้35+3 น้องกลับหัวรอแล้วค่ะ ส่งสัยจะรีบท้องเริ่มแข็งแต่ไม่มีมูกเลยหรือสัญญาณเตือนไดๆ บอกลูกอย่ารีบออกนะเพราะกำหนดน้องคลอด22เดือนหน้า

ดีใจด้วยค่ะแม่ที่น้องกลับหัวแล้ว

ใจเย็นไปนะคะ น้องอาจกลับหัวตอนท้าย ส่วนบ้านนี้กลับหัวตั้งแต่7เดือน พร้อมมีน้ำนมซึมๆด้วย ตอนนี้ก็ 35+5แล้วคะ รอคลอดแบบธรรมชาติ

สู้สู้นะคะ คุณแม่🥰

VIP Member

ลูกเราไม่กลับเลยค่ะ ตั้งใจจะคลอดธรรมชาติ แต่ เดือนที่ 7 8 9 ก็แล้ว ไม่ยอมกลับเลยค่ะ ตอนนี้ 38วีค จนต้องทำใจแล้ว ว่าต้องได้ผ่าค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ คุณแม่บ้านนู้นก็ไม่ต้องกังวลไปนะคะ ก็สู้ๆ เหมือนกันค่ะ

แม่ไม่ต้องกลัวค่าน้องกลับได้ของเรากลับหัวตอน28 wk พอ 33 wk กลับมาอยู่ท่าก้นไปอีก แต่35 wk น้องกลับเอาหัวลงเหมือนเดิมค่า 😅

น้องกลับเองค่า

บ้านนี้กลับหัวเกือบ9เดือนค่ะ ซาวน์ตอน7เดือนไม่กลับหัว 8เดือนก็ยังค่ะ มาซาวน์อีกตอน9เดือนถึงกลับแล้ว

บ้านนี้กลับหัว9เดือน

ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ ช่วงนี้น้องกลับไปกลับมาได้อยู่ ถ้าน้องไม่ตัวใหญ่มากเกินไปก็ไม่ปัญหาค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้34w น้องก็ยังไม่ยอมกลับหัวเลยค่ะ รอดูตอน36วีคถ้ายังไม่กลับหัวหมอจะนัดวันผ่าคลอดให้ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะรอไปซาวด์อีกที 26/10 ดูว่ากลับหัวรึยัง

ตอนนี้36วีคแล้วค่ะ​ ยังไม่กลับเหมือนกัน​ รอป้าหมอนัดอีกรอบอีก1อาทิตย์​ค่ะ

ขอให้น้องกลับหัวนะค่ะแม่ แม่มาอัปเดตด้วยนะคะจะรอค่ะ