4 Các câu trả lời

แม่บ้านนี้ได้ซาวครั้งแรกตอน 20w แล้วก้ออีกทีตอน 34w เลยค่ะ แล้วก็ซาวมาเกือบทุกอาทิตย์เพราะจะดูน้ำหนักน้องและน้ำคร่ำในช่วงใกล้ๆคลอดค่ะ

เป็นบาง รพ. คะของเราซาวด์ทุกครั้งที่นัดเลยคะ แม่ลองไปซาวด์คลีนิคดูนะคะเพื่อลดความกังวน อย่าคิดเยอะคะไม่ดีต่อเด็ก

ขอบคุณคะ

ถ้าฝาก รพ.รัฐ หมอซาวด์ให้แค่2ครั้งคะ ช่วง5เดือนกลับไกล้คลอด แต่ถ้าแม่มีทุนก็ไปซาวด์เองที่คลีนิคได้คะ

ฝาก นวมินทร์ 1 อะคะ น่าจะเอกชลกึ่งๆรัฐ แต่พยาบาลบอกว่า ถ้าซาว จะเสีย200 จะซาวฟรีให้ตอน5เดือน กับไกล้คลอด แต่หนูก็ถามหมอนะคะ ว่าพร้อมจ่าย ทำไมถึงไม่ซาว ไปหาหมอทีไร ก้พูดอธิบายจบๆๆ ละก็ไล่เราไป ที่ห้องพยาบ พยาบบอกระเอียดกว่าหมออีกคะ แอบ งง เห้ออ#ขอบคุณนะคะ

สามเดือนแรกได้ซาวทุกอาทิตย์ พ้นสามเดือนหมอนัดเดือนละครั้ง ก็ได้ซาวทุกครั้งค่ะ เอกชน เสียเงินเอง