43 Các câu trả lời

ท้องได้ 9 เดือนเเล้วไม่เเตกเลยค่ะ พยาบาล คุณหมอถึงขั้นชม เราว่าเป็นเพราะน้ำหนักเราทะยอยขึ้นค่ะ ไม่เกินเดือนละ 1-2 โล ค่อยๆ ขึ้น เเละก็สามีขยันทาออยล์ bio oil ให้เช้า-เย็นค่ะ ทาหลังจากอาบน้ำทันทีนะคะ อย่ารอให้ผิวเเห้ง เราว่ากลิ่นมันหอมดี ตอนหลังพอเข้าไตรมาสสาม bio olii หมดเลยได้มาใช้ออยล์ของ Palmer’s เราว่ากลิ่นมันฉุนไปนิด เนื้อมันข้นด้วย ทำให้ท้องเราเหมือนมีผดเล็กๆ ขึ้นค่ะ เเต่ประสิทธิภาพโดยรวมของทั้งสองยี่ห้อไม่ต่างกันค่ะ ปล.เห็นว่าบางคนทาก็เเตกนะคะ ขึ้นอยู่กับสภาพผิวเเต่ละคนด้วยค่ะ อย่างบ้านนี้ท้องสวยเเต่หน้าสิวผดขึ้นมาก เพิ่งมาดูได้ช่วงหลังเเพ้ท้องค่ะ 55 (ลูกชายนะคะ)

31+5 𝘄𝗸𝘀 ไม่แตกค่ะ โบกเบบี้ออยทุกครั้งหลังอาบน้ำ และตามด้วยครีมเป็นบางวัน ถ้าวันไหนขี้เกียจก็ไม่โบกครีม แต่เบบี้ออยไม่ขาดค่ะ ทุกครั้งหลังอาบน้ำเลยค่ะ ☺️

ขึ้นอยู่กับหน้าท้องคนไหนบ้างคนไหนหนานะค่ะ ถ้าของใครหนาเกาเท่าไรก็ไม่แตกจ้า บ้านนี้34วีค เกาตั้งแต่ตั้งครรภ์ยังไม่แตกเลยจ้า

บ้านนี้ไม่แตกจ้า 32+4แล้ว ใช้ครีมสำหรับคนท้องเฉพาะเลยค่ะ โบกหลังอาบน้ำทุกวัน ถ้ารู้สึกคันๆก็โบกเพิ่มค่ะ ไม่เกา จะๆด้ไม่แตก

หลังอาบน้ำเสร็จทาออยเลยค่ะ ตามด้วยโลชั่นมะพร้าว และลงวาสลีนผสมออยรอบสุดท้ายค่ะ เป็นคนผิวแห้งเลยต้องโบกเยอะค่ะ ฮ่าๆๆ

ไม่แตกเลยค่ะ แค่อดใจไม่เกา คันก็ทาแป้งบ้าง เอามือลูบๆถูๆบ้าง หรือ ท้องเล็กก็เลยไม่แตก ตอนนี้ 7 เดือนแล้วค่าา

ยังไม่ทาอะไรเลย ขี้เกียจ 55555+ แต่ตอนนี้ 27+4 w คันท้องมากกกกกก แถมผิวลอกเป็นขุย ไม่แน่ใจว่ากำลังจะแตกไหม 😭🤣😂😅

ไม่แตกค่ะ ไม่ได้ทาครีมเลย ทาแค่ออยเวลาคันค่ะ ไม่คันก็ไม่ทา ตอนนี้34+6 weekแล้วค่ะ รอลุ้นโค้งสุดท้ายว่าจะแตกไหม

นีเวียร์ตลับน้ำเงินค่ะ ใช้มาตั้งแต่รู้ว่าท้องเลย ทาแล้วทาแป้งทับไม่งั้นเหงื่อออกแล้วจะเหนียวและคันค่ะ

ใช้2ยี่ห้อนี่ค่ะ ตอนนี้จะ38วีคแล้ว ไม่แตกเลยค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆ ไม่เครียด ไม่เกาด้วยนะคะแม่ 😊

Câu hỏi liên quan