78 Các câu trả lời

VIP Member

ท้อง1-2เราไม่เคยติดเลยสักครั้ง มาท้อง3เราติดเพราะแฟนบอกให้ติดกันไว้เวลาไปข้างนอกเพราะท้อง3เราเล็กท้องไม่ออกแบบท้อง1-2

ติดแค่ตอนที่ไปในที่คนเยอะๆ คนเดินผ่านใกล้ๆ ติดให้สังเกตว่าเราท้องค่ะ เขาจะได้ระวัง ไม่มาชนเราค่ะ ตอนอื่นไม่ติดค่ะ

เราจะคลอดมกรา ตั้งแต่ท้องมา 3 ท้อง ไม่เคยติดเลยค่ะ มันเป็นเรื่องราวของความเชื่อ ไม่มีผิดถูก แล้วแต่วิจารณญาณเลยจ้า

VIP Member

เราติดค่ะ เพราะเราตัวเล็กคนมองไม่ค่อยออกว่าท้อง เวลาไปที่ต่างๆคนเห็นเข็มกลัดก็จะรู้เลยว่าท้อง ช่วยระวังได้ค่ะ

ติดเพื่อให้คนรอบข้างรู้ว่าเราท้อง ให้ระวังทำอะไรโดนเราค่ะ ส่วนมากติดเวลาออกไปข้างนอกคนจะได้รุ้ว่าเราท้องค่ะ

บ้านนี้ไม่ได้ติดเลยค่ะ เคยติดแล้วอยู่ดีๆเข็มมันเด้งเข้าท้อง หลังจากนั้นไม่ติดอีกเลย ปัจจุบันใกล้คลอดแล้วค่ะ

ไม่ได้ติดค่ะ เพราะปัจจุบันคนส่วนใหญ่ก็ไม่รู้ว่าติดเข็มกลัดกันเพราะคนนี้ตั้งครรภ์นะ เลยคิดว่าไม่จำเป็นค่ะ

ติดแค่ช่วงท้องอ่อนๆให้คนรอบข้างระวังเรามากขึ้น พอพุงป่องชัดแล้วก็ไม่ค่อยติดแล้วค่ะ นอกจากไปในที่คนเยอะๆ

ติดไว้น่าจะดีนะคะ บางทีคนอื่นเขาก็อาจจะไม่รู้ว่าเราท้อง ติดดีกว่าค่ะคนอื่นจะได้รู้และระวังกับเรามากขึ้น

ท้องแรกไม่ติดแท้งตอน 5 เดือน ท้องสองติดเสื้อทุกตัวที่ใส่ ไม่ปลดเลยกลัวลืมติด ตอนนี้น้องคลอดได้6เดือนแล้ว