1218 Các câu trả lời

ของแม่บ้านนี้ ครบกำหนดปจด.ต้องมาเมื่อวาน แต่แฟนให้ตรวจตั้งแต่เช้าเมื่อวานเลยค่ะ ขึ้นสองขีดชัดอยู่ค่ะ วันนี้ปจด.ก็ยังไม่มา

ท้องได้3สัปดาห์4วันค่ะตรวจเจอ ตรวจก่อนประจหเดือนมา6วัน วันแรกเจอจางๆ ก็ค่อยๆตรวจวนไปจนแน่ใจค่ะ เว้ยระยะเวลา2วันชัดแจ๋วเลยค่ะ

บางคนฮอโมนต่ำ ก่อนเมนส์มาจะตรวจไม่เจอ ลูกคนเล็กเราขาด1วันไม่เจอ เราเลยยกหิน ยกปูน กำลังต่อเติมบ้าน ผ่านไปอีก3วัน ก็ยังไม่มา คราวนี้2ขีดจางๆค่ะ ดีไม่แท้งยกของหนัก

แม่บ้านนี้ยังไม่ถึงเวลาที่ประจำเดือนจะขาดเลยค่ะ คือสังเกตตัวเองว่าช่วงนี้แปลกๆ เลยลองตรวจดูแล้วก็ตรวจเจอค่ะ

อยากตรวจเจอบ้าง แต่เราอาการทั่วไปยังปกติอยู่เลย

ครบกำหนดประจำเดือนมาก็ตรวจเลยค่ะ ขึ้นจางมาก รีบแจ้นไปเจาะเลือด ผลออกว่าตั้งครรภ์ ก็ยังตรวจต่อตลอด จนเจอขีดเข้มๆ ตามภาพค่ะ

จริงๆ 24 hrs หลังมีเพศสัมพันธ์แบบไม่มีอะไรป้องกัน ก็เจอแล้วคะ แต่จะไม่ชัวร์ เพราะฮอร์โมนจากรกยังน้อย ทางที่ดี 3-4 สัปดาห์ ชัวร์สุด

หมายถึง หลัง 24 hrs อ่ะคะ เพราะหลังไข่กับสเปิร์มปฏิสนธิกันแล้ว ไข่จะอยู่ในท่อ 3-4 วัน ก่อนจะฝังตัว ฝังแล้วฮอร์โมนจะน้อย ตรวจสอบยาก 3-4 สัปดาห์ ถึงจะดี และภายใน 24 hr หลังมีเพศสัมพันธ์ หมายถึง หากกินยาฉุกเฉินในเวลา ยาจะสลายผนังมดลูก ทำให้ไม่สามารถ ฝังตัวได้ ... ขออภัย อธิบายไม่เคลียร์

บ้านนี้เพื่อความมั่นใจของตัวเองจะตรวจหลังขาดประจำเดือนเกิน1สัปดาห์ค่ะ...เพราะเคยขาดประจำเดือน1สัปดาห์เหตุเกิดภาวะเครียด

บ้านนี้ขาดไป2อาทิตย์ปกติ ปจด มาเลทบางทีเป็นเดือน แต่คัดเต้าจึงรีบซื้อมาตรวจก่อน พบเลยจ้าา เพื่อความชัว ซื้อมาเบิ้ลอีกอัน

ประจำเดือนไม่มา 10 วันก็ขึ้นแล้วค่ะ ซื้อมาตรวจ 3 อัน 3 ยี่ห้อ ขึ้น 2 ขีดค่ะ บางยี่ห้อขึ้นจางๆ บางยี่ห้อขึ้นเข้มทั้ง2ขีดค่ะ

ของเราตรวจวันที่ประจำเดือนต้องมาพอดีคะ เรารู้สึกปวดท้องตลอดว่าทำไมประจำเดือนไม่ไหลสักที่ เลยตรวจคะเลยรู้ว่ามีน้องอีกคน

เราก็ปวด แต่ตรวจวันนี้ไม่ขึ้นขีดที่ 2 ค่ะ อาจเพราะยังไม่ครบรอบเดือนมา อยากรู้ก่อนอะ รอมานาน แต่พอตรวจแล้วไม่ขึ้นอักขีด เสียใจเลยค่ะ

ตอนตรวจประมาณ4-5สัปดาค่ะ พอตอนไปอัลตราซาวด์ ที่ รพ หมอบอกตัวน้องแค่4มิล ประมาณ 6+2 wค่ะ ตอนนี้ 8+2wหมอนัดตรวจอีก15กุมภา นี้ อีกค่ะ

Câu hỏi liên quan