9 Các câu trả lời

กาวิสคอน คนท้องทานได้ค่ะ 10-15 มล. ส่วนตัวทานเฉพาะก่อนนอน ไม่งั้นนอนไม่ได้เลยค่ะ แต่ระหว่างวันใช้ทนเอา พยายามทานยาให้น้อยที่สุดค่ะ

เภสัชขอแนะนำนะคะ ทานได้ค่ะ เป็นซองก็คือแบบน้ำนะคะ เบื้องต้นทาน เช้าเย็นได้ค่ะ ถ้าเป็นมากจิงๆ วันละ4ครั้ง ครั้งละ 1 ซอง ค่ะ

VIP Member

ถ้าเป็นกรดไหลย้อน กาวิสคอนทานได้ค่ะ คุณหมอแนะนำ จะแบบน้ำ หรือแบบซองก็เหมือนกันค่ะ

ม่แนะนำหัยทานนะคร๊คุนแม่..ไปหาคุนหมอดีกว่าคร๊ทานยาทีคุนหมอจัดหัยจะดีกว่านะคร๊

ได้ค่า ขอบคุณนะคะแม่

เราก็เป็นโรคกระเพาะ หมอแนะนำยาตัวนี้แหละค่ะ คนท้องทานได้ สบายใจได้ค่ะคุณแม่

แบบน้ำค่ะ เคยกินตอนกรดไหลย้อน หมอจ่ายยาให้

หมอน่าจะทราบดีนะคะ เรื่องนี้ค่ะแม่

ปรึกษาหมอก่อนค่ะหมอจะจัดยาไห้

กาวิสคอนทานได้ค่ะ