2 Các câu trả lời

ตอนเราท้องได้อัลตร้าซาวด์อยู่ 2 ครั้งค่ะ ตอน 4 เดือนดูเพศดูความผิดปกติ และ 6 เดือนดูพัฒนาการในตัวเด็กค่ะ แต่ตลอดการฝากครรภ์หมอก็ให้ฟังเสียงหัวใจเด็กตลอดค่ะ

ของเราไม่ได้ฟังเลยค่ะ หมอเอาที่ฟังหัวใจฟังเอง ไม่ได้ใช้เครื่อง ท้องแรกเราได้ซาวบ่อยมาก และ ได้ฟังเสียงหัวใจเด็กทุกครั้งเลย แต่ที่นี่ไม่ ทำงานแบบรีบ ๆ ให้เสร็จก่อนเที่ยง....อยากย้ายมาก แต่จะคลอดแล้ว เพราะเราไปฝากครรภ์ตอน 7 เดือนกว่าแล้ว นี่เดือนกว่า ๆ ก็คลอดแล้วค่ะ

แล้วแต่ที่ด้วยค่ะแม่ บ้านนี้หมอซาวหั้ยทุกครั้งที่นัดเลยค่ะ

คลีนิคค่ะ

Câu hỏi liên quan