18 Các câu trả lời

ของเราสามเดือนกว่าค่ะ วัยกำลังคุย เย็นๆจะไม่ให้นอน จะชวนคุยชวนเล่นจนเขาเบื่อ ร้องหงุดหงิดเล็กน้อย ก็จะให้ทานนมค่ะ เต็มอัตราเลย เสร็จพาอุ้มเรอท่าลิงอุ้มแตง หัวแนบอก ประมาน 20 นาทีไปสวรรค์เรียบร้อย ส่งลงเตียงนอน ได้ผลตลอดค่า หลับ 3 ทุ่ม นางฟื้นคืนชีพอีกทีก็โน่นเลยค่ะ ตีสามตีสี่ นอนยาวๆ

ลงเปลค่ะ

บ้านนี้ไม่เอาใครเลย เพราะเลี้ยงเองตลอด ติดแม่ เวลาง่วงก็จะงอแงจะร้อง อืม อือออออออ กล่อมจ้า บางทีก็หลับคาเต้า ท่าไม้ตายคือ นอนตะแคงซ้าย หัวงอเหมือน สระ อา ตบก้นแปบๆก็หลับ พอหลับลึกค่อยเปลี่ยนท่าให้เอาคะ

VIP Member

บ้านนี้ลูกร้องเข้าที่นอนเองค่ะ ต้องกินนมบนที่นอนเค้าเท่านั้นด้วยค่ะแล้วน้องก็หลับยาวเลย เปิดโมสาร์ทกล่อมด้วยทุกคืนค่ะ

ร้องปากป่าวเอ่เอ๋ เอ่เอ๋ บ้างก็เปิดเพลงโมสาทกล่อม เเต่บ้านนี้ลูกหลับง่าย สบายใจ😂

บ้านนี้แม่นอนก่อนค่ะ พอเค้าเห็นเราหลับก็ล้มหัวลงหมอนเองกลิ้งไปกลิ้งมาก็หลับเอง

VIP Member

บ้านนี่เปิดเพลงให้ฟังคะ บ้างครั้งปล่อยให้นอนเล่นคนเดียวก็หลับเองคะ

บ้านนี้จับนอนตะแคงนมเข้าปากเปิดเพลงกล่อมตบตูดหลับเรยจ้า

VIP Member

เปิดเพลงคลอเบาๆ ดนตรีฟังสบายๆ หรือร้องเพลงให้ลูกฟังค่ะ

บ้านนนี้พอกลางคืนจะให้พ่ออุ้มหลับง่ายค่ะ

สำหรับแม่จะเปิดเะลงกล่อมให้ลูกฟังค่ะ