8 Các câu trả lời

VIP Member

ขอนอกเรื่องนะคะ แม่งดทาแป้งนะคะมันมักหมม แป้งมันดูดความชื้นแล้วเกาะกันเป็นก้อน เปลี่ยนเป็นทาครีมกันผดผืนผ้าอ้อมดีกว่านะคะ มันช่วยเคลือบผิวไม่ได้เศษอึติดก้น หรือฉี่กัดจิมิ

แล้วแบบนี้อันตรายไหม

ทางที่ดีนะค่ะคุณแม่คือใส่ให้เด็กแต่ตอนกลางคืนค่ะเพราะตอนเช้ามามันร้อนอาจทำให้เด็กแพ้แพมเพิสได้นะค่ะหรือเขาเรียกกันว่าพื่นขึ้นนะค่ะ

น่าจะปกตินะคะ เวลานั่ง การเอียงตัว เลยมองว่าอีกข้างใหญ่กว่า ถ้าไม่บวมไม่แดง ก็น่าไม่ต้องกังวลนะคะ🙂

ไม่แดงจ้พปต่มันใหญ่จ้าดวลายืนก็ใหญ่จ้าปต่น้องไม่เจ็บไม่อะไรนะค่ะ

VIP Member

น่าจะปกติค่ะเพราะลูกคนแลกก็เป็นแบบนี้หละค่ะ ตอนนี้น้อง4ขวบแล้วค่ะ

ใช้ตัวนี้ หายแดงเลยค่ะ บ้านนี้ใช้ตลอด

ยางมิชลินค่า เดี๋ยวโตก็ยืดออกแล้วว 😄😄😄

อ้อขอบคุณมากๆๆค่ะ

VIP Member

ตกใจแป้งค่ะ เบาได้เบานะค