2 Các câu trả lời

👉กว่าหน้าท้องจะยุบ​ เรา3เดือนคะ​ แต่น้ำหนักตัวลดตั้งแต่เดือนแรก​ 👉แผลผ่าตัด7วันเราตัดไหมแผลภายนอกหายสนิทเดินได้ไม่รู้สึกเจ็บคะ​ แต่แผลภายในใช้เวลาห้ามยกของทำงานหนักประมาณ3เดือน​ ไม่งั้นเดี๋ยวมดลูกจะอักเสบคะ 👉เรื่องน้ำนม​ พอออกจาก​ รพ.​ เราเน้นทานอาหารบำรุงน้ำนม​ ดื่มน้ำน้ำอุ่น​ งดของเย็นเลยคะ​ แล้วก็ทำลูกประคบนึ่งอุ่นๆนวดเต้านมตลอด​ 3วัน​ น้ำนมมาพุ่งเลย​ แต่ตอนน้ำนมน้อยก็ให้น้องทานนมผงเสริม​ กับเข้าเต้าช่วยไปด้วยคะ😊

VIP Member

คำถามแรกกี่วันหน้าท้องยุบ : ของเราประมาณ 2 เดือน คำถามที่สองกี่วันหายเจ็บแผลผ่าคลอด : เรา 2 สัปดาห์ วิธีกระตุ้นน้ำนม : ถ้าลูกดูดแล้วให้ปั๊มต่ออีกข้างละ 15 นาที จะมีน้ำนมออกมาหนือไม่มีก็ไม่เป็นไร เป็นการหลอกเต้าให้ทำการผลิตน้ำนมต่อ เราใช้วิธีนี้ค่ะ

Câu hỏi liên quan