1 Các câu trả lời

บ้านนี้อาการแพ้ท้องคือ กินได้แต่กินเยอะเหมือนเดิมไม่ได้ ถ้ากินอิ่มคืออ้วกออกทันที กินข้าว 1 ทัพพียังไม่หมดเลยค่ะ แรกๆ กินได้ทุกอย่างพอเข้าเดือนที่ 2-3 เริ่มมีเหม็นๆ บ้าง โดยเฉพาะเนื้อสัตว์ไม่อยากกินเลย อยากกินแต่ผัก เนื้อสัตว์กินได้แค่ปลา อย่างอื่นคือไม่อยากเอาเข้าปากเลย แต่ผักนี่อยากกินมาก แล้วก็ง่วงบ่อย แต่นอนไม่หลับ ดีดบ้างบางครั้งอยากทำนั่นทำนี่ตลอดเลย อยู่นิ่งไม่เป็น ดราม่าง่าย เสียงดังนิดหน่อยก็ร้องแล้ว เริ่มกลับมากินปกติได้ตอนปลายๆ ไตรมาสที่ 2 ค่ะ แต่เนื้อสัตว์ก็ยังกินได้ไม่เยอะเหมือนเดิม

ขอบคุณค่ะแม่