126 Các câu trả lời

VIP Member

โฟลิคจะมีอยุ่ในผักผลไม้อยุ่แล้วคะ อยุ่แค่ว่สทานมากน้อยแค่ไหนก่อนท้องก้พอทานบ้างแต่ถ้าหมายถึงตัวยาโฟลิคที่คุณหมอสั่งก้คือทานตอนท้องได้3-4เดือนคะ เพราะมารุ้ช้าว่าน้องมาก็ทานจนคลอดเลย เพราะแม่เป้นพาหะเลือดจางหมอเลยสั่งทานจนคลอดเสร็จให้หมดกระปุก แต่ทุกวีนนี้ก็คลอดน้องมาก็ไม่ค่อยทานทานบ้างตอนนึกได้55555

กินตั้งแต่ก่อนท้องประมาณ5เดือนได้ค่ะ น้องๆที่มีลูกแล้วแนะนำให้เตรียมพร้อมไว้ โชคดีมากค่ะพอน้องมาแข็งแรงโตไวมากเลย💕

ตอน ก่อนตั้งครรภ์ กินไป1เดือน แล้ว พอรู้ว่าท้อง หลัง ปจดหมด 3วัน ก็ ทานเลยค่ะ บ้านนี้ ชอบกิน กล้วย กินนมถั่ว แบบจืด

เริ่มกินตั้งแต่แรกๆเลยคะ คุณหมอให้อาหารเสริมมาด้วย และกินจากผักผลไม้ ชอบกินอะโวคาโดค่า

VIP Member

ตั้งแต่รู้ว่าท้องได้1เดือนค่ะ ตอนนั้นตั้งใจไว้ว่าจะกินก่อนท้อง แต่น้องรีบอยากมาก่อน

กินเตรียมตั้งแต่ก่อนจะท้อง2เดือนค่ะพอท้องก็กินต่อจนไปฝากท้องได้ยาจากหมอ

ตั้งเเต่รู้ค่ะ.กินผักบุ้ง ผักกาด นมถั่วเหลือง เต้าหู้ เกือบทุกวันเลยค่ะ😂

เริ่มกินได้2เดือน ก็ท้องเลยค่ะ ปัจจุบันก็ยังกินอยู่ควบคู่กับยาหมอค่ะ 22w 1d

วางแผนก่อนตั้งครรภ์ก็กินเลยค่ะ ก่อนประมาณ 3 เดือน น้องก็มาเลย

กินตั้งแต่เริ่มวางแผนมีน้องค่ะ กินประมานปีกว่าๆ น้องถึงติด

Câu hỏi liên quan