13 Các câu trả lời

สวัสดีค่ะคุณแม่ การวัดน้ำหนักของลูกเป็นเรื่องสำคัญในช่วงตั้งครรภ์และหลังคลอด เพื่อติดตามการเจริญเติบโตของลูกให้ดีที่สุดค่ะ ตามที่คุณกล่าวว่าลูกน้ำหนัก 2,275 กรัม ในช่วง 37+3 สัปดาห์ นั้นถือว่าน้ำหนักเป็นปกติสำหรับลูกแรกค่ะ คุณสามารถติดตามน้ำหนักของลูกโดยตรงผ่านการนับน้ำหนักของลูกเป็นประจำ โดยหากลูกอยู่ในเกณฑ์น้ำหนักปกติ ไม่มีอาการผิดปกติ และมีการเจริญเติบโตอย่างเหมาะสม ก็ไม่จำเป็นต้องกังวลค่ะ เพื่อให้แน่ใจเรื่องน้ำหนักของลูก คุณควรปฏิบัติตามคำแนะนำจากแพทย์หรือผู้เชี่ยวชาญทางการแพทย์อย่างเคร่งครัด และติดตามนัดพบครั้งต่อไปตามที่แพทย์แนะนำค่ะ หากคุณมีข้อสงสัยหรือต้องการคำแนะนำเพิ่มเติมเกี่ยวกับการดูแลลูกน้อย อย่าลังเลที่จะสอบถามแพทย์หรือผู้เชี่ยวชาญเพิ่มเติมนะคะ ขอบคุณค่ะ 🌸 https://invol.co/cll6uma

บ้านนี้ตอนไปซาวล่าสุด35+5น้องหนัก3106แล้วคะ ตอนนี้38+1ไม่รุ้กี่โลแล้วค่า

เพิ่มไข่ นม น้ำเต้าหู้ กล้วย นะค่ะแม่ สู้ๆค่ะ✌🏻✌🏻

ตอน37+4น้องหนัก2600ตอนนี้37+1น่าจะขึ้นมานิดหน่อย

บ้านนี้ไปซาวด์ล่าสุด33w+5dน้องน้ำหนัก2โล2

35w 2670 ค่ะ ไม่บำรุงแล้ว เพราะจะคลอดเอง 😅🥰

บ้านนี้36วีค4วันน้ำหนักลูก2800กรัมค่ะ

36+5 ลูกหนัก3070 กรัมค่า นํ้าหนักลงลูก

ไม่ได้บํารุงอะไรเยอะเลยค่ะ นมกินบ้างไม่กินบ้าง เเต่ปกติชอบกินกล้วยมากๆคะ เช้าก่อนนอนเลย กินตามใจปากด้วย

38+2 น้ำหนักน้อง 3423 g แล้วค่ะ

บ้านนี้37+3น้องหนัก3200ค่ะ