19 Các câu trả lời

ท้อง2 แพ้น้อยกว่า ท้องแรก แต่ปวดระบมมากจริงๆ ซึ่งท้องแรกยืนทำงานไม่เคยปวดอะไรเลยจนเลยกำหนดคลอด แล้วก็ผ่า แต่มาท้องนี้ เริ่มปวดหัวหน่าวลงขาตั้งแต่ 7 เดือน ปวดไม่ไหวอยากคลอดมากจริงๆ มันต่างกันตรงที่ปวดนี่ละค่ะ

VIP Member

ท้องแรกไม่แพ้อะไรเลยคะ สบายมาก ท้องก็เล็ก ไม่ปวดไม่หน่วง ท้องสองนี้สุดๆ แพ้พ่อเหม็นไปหมด อ้วกกินอะไรไม่ค่อยได้คะ น้ำหนักลด2โล พอเข้า5เดือนก็ไม่แพ้แล้วคะ กินอร่อยคะ แต่มีอาการ ปวดตัวนอนไม่ค่อยหลับคะ

ท้องแรกไม่แพ้อะไรเลยค่ะ อาการคนท้องก็มีแค่เป็นตระคริวกลางดึก แต่คนสองนี้ มีครบเลยค่ะ ช่วงไตรมาสแรกก็แพ้ท้อง ถึงตอนนี้ก็ปวดๆเมื่อยๆตามประสาคนท้อง มีทุกอาการเลย (ลูกชายทั้งสอง)

เราก็เป็นเหมือนกันค่ะ ท้อง2 แพ้หนักกว่าท้องแรก แถมมีอาการต่างๆที่คนท้องเป็นทุกอย่าง ผิดกับท้องแรกเลยค่ะ (ท้อง1👧🏻/ท้อง2👶🏻)

บ้านนี้ไม่แพ้ทั้งสองท้องเลยค่ะ โชคดีหน่อย ท้อง1👧🏻 ท้อง2👶🏻

เหมือนกันเลยค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะท้อง2เป็นเพศหญิงหรือป่าวเลยแพ้หนักกว่า แต่ท้อง2อึดอัดหว่าท้องแรกมากๆเลยค่ะ

ไม่แพ้ทั้งสองท้องเลยจ้าโชคดีหน่อยแต่ท้อง2ท้องใหญ่ก็เลยอุ้ยอ้ายไม่ค่อยคล่องตัวเลย

บ้านนี้ท้อง2ไม่แพ้เลยค่ะ แต่ตอนนี้ท้องแก่ใกล้คลอดมือชา ท้องแรกแพ้แต่มือไม่ชาค่ะ

ท้องแรกไม่แพ้ท้องเลย​ ท้อง2แพ้ค่ะ​ แพ้ประมาน3เดือนแรกค่ะ​ แล้วก็ชอบกินของหวาน​

ท้องแรกไม้แพ้เลยคะ ท้อง2แพ้หนักมาก ต้อนนี้หยังแพ้ยุเลย เข้า5เดือนแล้ว🥰

ท่องแรกชายคะ ท้องสองคณุหมอว่าหญิง แต่ก็ยังไม่แน่ใจคะ ตัวเล็กหนีบขาใว้🤣รอดูอีกทีคะ

ท้องแรกไม่แพ้เลยสบายๆ ผช. ท้องสองแพ้หนักทรมานมาก รอลุ้นเพศอยู่ค่ะ

Câu hỏi liên quan