10 Các câu trả lời

เรามีเลือดออกตั้งแต่ 25 หมอบอกเจ็บครรภ์หลอก วันต่อมาเริ่มปวดท้อง แต่ไม่ถี่ ตอนนี้ก็ปวด ลูกดิ้นทีเหมือนหัวจะโผล่ แต่ก็ยังไม่คลอดเลยค่ะ หมอบอกต้องปวดท้องถี่ ไม่ก็มีน้ำเดินหรือมูกเลือด ถึงจะคลอด พรุ่งนี้ครบ 39 วัคแล้ว ไม่มีวี่แววจะปวดถี่เลย

บ้านนี้หมอบอกถ้า38w+ไม่คลอดหมอจะนัดกระตุ้น ไว้นานๆก็ไม่ดีค่ะเห็นหมอว่างั้น ของแม่หมอว่าไงค่ะ ถ้าจะแนะนำก็คงท่าผีเสื้อ หรือให้สามีกระตุ้นให้แบบธรรมชาติเบาๆอะคะแม่

เดินเยอะๆ กินน้ำเยอะๆ นั่งท่าผีเสื้อ อย่านอนมากไป ถ้าไม่ได้ผลรอหมอกระตุ้นปากมดลูกอย่างเดียวค

บ้านนี้ก็ 39 สัปดาห์ 1 วัน เหมือนกันค่ะ อยากเจอ หน้าน้องแล้ว แต่ยังไม่ยอมออกมาสักที

เดินเยอะๆค่ะ นั่งท่าผีเสื้อ แต่นี่ก็ลองมาหมดละไม่ออกค่ะ 40+3เลยค่ะ 😅😅

ทำทุกวันไม่ออกเหมือนค่ะ40+2

40+6 คะ ยังเลยคะ ไม่มีวี่แววเลย จะให้คุณหมอฉีดยากระตุ้น แล้วคะ

บ้านนี้41+1ยังไม่ออกเลยค่ะปวกขาหนีบมากๆเดินก้อปวดนอนก้อปวด

ปล่อยตามธรรมชาติดีกว่าค่ะ ถ้า 40 วีคไปแล้วค่อยปรึกษาหมอ

เท่ากันเลยค่ะอยากจะคลอดเต็มทีแล้วค่ะ

39+6 ยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ