5 Các câu trả lời

แม่ต้องพยายามกินยาให้ต่อเนื่องค่ะยาจะช่วยเพิ่มค่าเลือดให้เข้มข้นขึ้น และเสริมด้วยการกินผักใบเขียวค่ะ บ้านนี้ค่าเลือดยังคงที่เจาะครั้งแรก40%เจาะครั้งล่าสุดตอน30wค่าเลือดยังคงที่40%คุณหมอชมว่าค่าเลือดเข้มดีมากตอนนี้32+3wแล้วค่ะ

เช่นกันจ้าแม่..ขอให้ค่าเลือดดีขึ้นนะคะ

TapFluencer

บ้านนี้เจาะครั้งแรกค่าอยู่ที่ 32 คุณหมอบอกว่าซีดเลยให้ยาบำรุงเลือดมากิน เรากินยาตลอดไม่ขาด พอไปเจาะเลือดครั้งที่ 2 ค่า 33 ปกติ นี่ถ้าเราไม่กินยาค่าคงจะลดมากเลย

TapFluencer

ของเราจาก41.5ลงมาเหลือ30จากที่ไม่ยอมกินยาตอนนี้ต้องกินเลยค่ะตอนท้องแรกเคยโดนให้เลือดไป1ถุง ส่วนตัวแม่เป็นพาหะทาลัสซีเมียด้วย

วันนี้หมอให้ยามาเพิ่ม หลังอาหารเช้าเย็น กินไปแล้วคะ ฝืนทาน ถ้าวันไหนทานไม่ได้จะบดละลายน้ำทาน ขอบคุณสำหรับคำตอบนะค่ะแม่ ♥️🙏

TapFluencer

ต้องฝืนกินนะคะ แรกๆเราก็ซีดค่ะต้องกินยาบำรุงเลือด2เม็ด ตอนนี้เราได้กินแค่เม็ดเดียวแล้วค่ะ

ขอบคุณนะคะ ♥️ ตอนนี้กินทุกวันเลย เช้าเย็นก่อนนอน

ก็แม่ไม่กินยาอ่ะค่ะ บดผสมน้ำเอาก็ได้แม่ พยายามกินตามที่หมอบอกเลยค่ะ

ขอให้เดือนหน้ามีข่าวดีค่าเลือดขึ้นนะแม่ 🙏🏻☺️