5 Các câu trả lời

จริงๆการสังเกตุท้องมันบอกไม่ได้ค่ะแม่นอกจากการซาวด์อย่างเดียว..แต่ถ้าแม่อยากลองทายขำๆก็ดูท้องเอาโบราณว่าแหลมก็ผช.กลมก็ผญ.

อัลตร้าซาวด์เท่านั้นค่ะ อย่าไปเดาเองจากลักษณะท้องหรือตามที่โบราณว่าให้เด็กเหยียบท้อง เชื่อหมอดีสุดค่ะ

อัลตร้าซาวด์/ตรวจโครโมโซมอ่ะค่ะแม่เชื่อได้ที่สุด ลักษณะท้อง ผิวพรรณ ความอยากอาหารล้วนเชื่อไม่ได้ค่ะ ☺️

ดูได้ด้วยวิธีการอัลตร้าซาวด์เท่านั้นจ้าวิธีความเชื่อแบบโบราณเอามาใช้ไม่ได้หรอกค่ะ

อัลตร้าซาวด์ค่ะ