17 Các câu trả lời

3 ครั้งค่ะ ซาวน์รอบสุดท้ายตอน 38 วีค ดูน้องกลับหัวค่า ส่วนตัวไปซาวน์คลีนิค ดูปาก แขน ขา มือ ค่า กลัวน้องปากแหว่งเหมือนกัน

ขอบคุณค่ะแม่🙏😊

รพ รัฐ จะซาวไม่กี่รอบค่ะ รอบแรกฝากครรภ์ รอบสองดูเพศ รอบสามดูว่าน้องกลับหัวหรือยังอยากซาวทุกเดือนแนะนำ คลีนิคค่ะ

ของเรา2ครั้งเหมือนกันค่ะแม่ นัดซาวด์อีกที34วีคค่ะ ปกติรพ.รัฐน่าจะซาวด์ให้3-4รอบค่ะ ถ้าไม่มีภาวะผิดปกติ

ขอบคุณค่ะแม่♥️🙏

แนะนำให้ไปซาวด์คลินิกเพิ่มค่ะ ค่าซาวด์ประมาณ800-1200บาท ได้เห็นน้องแบบชัดเจนมีรูปเก็บไว้ดูด้วยค่ะ

รัฐเหมือนกันค่ะ แต่ตรวจครบหมดนะค่ะ ตอน32สัปดาห์ รอตรวจครั้งต่อไปว่าลูกจะกลับหัวใหม22เมษานี้ค่ะ

เป็นปกติคะ ถ้าไม่มีความเสี่ยงไม่มีประวัติก้อจะเท่านั้ยและซาวอีกที่ 8-9เดือนเพื่อดูความพร้อม

ขอบคุณค่ะแม่🙏🥰

บ้านนี้ท้อง30วีค ฝากไปแล้ว7ครั้ง ได้อัลตราซาวด์ทุกครั้งเลยครั้ง อาทิตย์หน้าก็นัดอีก

ซาวด์ทุกครั้งที่ไปหาหมอเลยค่ะ ตั้งแต่ฝากครรภ์ครั้งแรกจนตอนนี้ 30 weekแล้ว

บ้านนี่ซาว2รอบเองค่ะ ตอนฝากครรภ์ กับคัดกรางดาว จากนั้นก็ไม่ได้ซาวอีกเลยค่ะ ตอนนี้30วีคแล้ว

เป็นคันเสี่ยงค่ะหมอนัดทุกเดือนซาวทุกเดือนค่ะ รพ.รัฐ ค่ะ

ฝากตั้งแต่12 วีค ซาวทุกครั้งค่ะ ตอนนี้ 31 วีคแล้วค่ะ แม่ๆ