60 Các câu trả lời

VIP Member

จะไปฝากตั้งแต่5สัปดาห์ เพราะรู้ตัวเร็วตรวจเจอเร็ว แต่อนามัยว่าอายุครรภ์ยังน้อย นัดอีก1เดือนถึงได้ไปฝาก สุดท้ายอนามัยก็ไม่รับฝากต้องไปฝากรพ. ได้ฝากตอน9สัปดาห์ค่ะ ดีนะที่ได้ฝากรพ.ดีกว่าฝากอนามัยตั้งเยอะ

ไปหาหมอตั้งแต่ 5 วีคค่ะ อายุครรภ์น้อย หมอจะรับฝากตอน 12 สัปดาห์ค่ะ ระหว่างนั้นหมอก็จะให้โฟลิคมาทานทุกวันถ้ามีอาการแพ้ก็ไปหาก่อนได้ค่ะ

เราคิดว่า ฝากเร็วที่สุดเมื่อตรวจพบนะคะ จะจะปลอดภัยกับทั้งคู่ค่ะ ถ้าพรุ่งนี้ตรวจพบเราก้อจะไปฝากเลย ถ้าว่างไปค่ะ

VIP Member

รู้ตอนไหนก็ฝากเลยค่ะ ฝากเร็วยิ่งดีถ้ามีความผืดปกติอะไรจะได้รีบแก้ไข

บ้านนี้ท้องแรกฝาก6เดือนท้อง2ไม่ได้ฝากเลยท้อง3ฝากตอน7วีคจ้า

ตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์ค่ะ.แล้วหมอจะนัดตรวจอีกรอบ.

VIP Member

บ้านนี้9วีคค่ะ เพราะประจำเดือนขาดแต่ตรวจไม่เจอ

VIP Member

ฝากทันทีที่ตรวจเจอค่ะ. แต่ตรวตเจอ4เดือนทุกที

VIP Member

เมื่อตรวจเจอตอน6wk. ก็รีบไปฝากเลยจ้าแม่

VIP Member

7วีคค้ะ ตรวจเจอก้อรีบใปฝากท้องเลยค้ะ

Câu hỏi liên quan