16 Các câu trả lời

ใครเขาลองกับชีวิตเด็ก อย่าเสี่ยงกับชาวบ้าน นอกคอกเลยค่ะ ตามแนะนำ 6เดือนป้อน ถ้ามาแนะ บอกมึงเกิดเองป้อนเองไป อย่าเสือก เห็นถามคำถามแบบนี้กันบ่อยมาก เครียดแทนค่ะ เชื่อเราเถอะ อย่าป้อน ลูกตัวเล็กขนาดไหน ลำใส้จุอะไรได้ขนาดไหน มีการย่อยดียัง ใครจะรุ้เท่าหมอสมัยนี้ที่เรียนมา ที่ผ่าอาจารย์ใหญ่ ศึกษามา สมัยก่อนทำอะไรกันบ้าง มันยุคไหนแล้ว แม่สมัยใหม่ เลี้ยงตามยุคค่ะ อยุ่ฟง อยุ่ไฟ เราก็ไม่อยุ่ อย่าหวังเลย

ถ้าคิดว่าแย้งก็แย้งค่ะ แค่นั้น

ต้องประเมินความพร้อมของเด็กด้วยนะคะว่าเขานั่งเองได้รึยัง หรือเวลาไปหาหมอหมอเขาก็จะบอกค่ะว่าทานได้รึยังไม่จำเป็นต้องให้ถึง6เดือนก็ได้จ้า

ในสมุดสีชมพูมีบอกนะคะ เปิดอ่านหน่อย หมอให้มาอ่านหาความรู้ ไม่ใช่มีมาประดับบารมีนะคะ ****แรกเกิด-6 เดือน นมแม่หรือนมชงอย่างเดียวค่ะ****

ซีรีแลคลูกจะติดหวานค่ะ เปลี่ยนเป็นข้าวดีกว่าเริ่มที่6 เดือน กล้วยอย่าเพิ่งค่ะถ้าสำไส้เกิดอุดตันขึ้นมาเสี่ยงตายได้เลยนะคะ

ระวังระบบลำไส้ลูกนะค่ะเพราะลูกสาวให้กินตอนประมาณนี้แหละเป็นลำไส้อักเสบคิดว่าน่าจะให้กินสักช่วงระยะ6เดือนดีกว่า

ไม่ควรค่ะแม่ ก่อน 6 เดือน ควรให้ทานแค่นมแม่เพียงอย่างเดียว เพื่อพัฒนาการและภูมิต้านทานที่ดีของลูกนะคะ

บ้านนี้โดนบังคับให้ป้อนข้าวป้อนกล้วยบด แม่ไม่ยอมจ้าา พูดเลยคะเกิดอะไรขึ้นรับผิดชอบแทนไหม

ถูกต้องค่ะแม่ เรามีจุดยืน

อย่าเลยค่ะ 6เดือนกว่าๆเราค่อยให้กินของเสริมเอาน่ะค่ะ มันมีผลกะลำใส้เด็กมากๆค่ะ

6 เดือนอย่างต่ำจ้า แต่เดกแต่ละคนไม่เหมือนกันให้คุณหมอประเมินเอาจ้าแม่

6 เดือนขึ้นไปคะ ค่อยป้อนนะคะ ถ้าป้อนตอนนี้เสี่ยงลำไส้อุดตันคะ

Câu hỏi liên quan