5 Các câu trả lời

บ้านนี้38+1วีค ก็มีดิ้นแรงอยู่น่ะ บางทีก็ขยับเบาๆ โก่งตัวเบาๆ บางวันก็เคลื่อนไหวเเรง บางวันก็เงียบ ดิ้นเบาเเต่ดิ้นบ่อยค่ะ เเต่ถ้ามาเเบบว่าดิ้นเเรงๆจากนั้นก็เงียบไปเลย เเบบนี้ผิดปกติค่ะเเม่ ควรพบแพทย์ทันทีน่า สังเกตให้ดีๆ

ปกติค่ะ เพราะไกล้คลอดพื้นที่ในนั้นยิ่งน้อยน้องเลยไม่ค่อยดิ้น แต่ต้องนับไว้ก็ดีนะคะ ถ้าดิ้นไม่ถึง10ครั้งต่อ1วัน ควรหาหมอค่ะ

ใกล้คลอดน้องจะดิ้นน้อยลงค่ะ แต่แล้วแต่เด็กด้วยนะแม่เราท้อง3คน คนล่าสุดดิ้นน้อยและเบามากแต่คลอดมาปกติดีทุกอย่างค่ะ

ลองสังเกตดูนะคะว่าเขาดิ้นวันหนึ่งถึง10ครั้งมั้ย ถ้าน้องดิ้น้อยลงแม่ลองไปหาหมอนะคะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️