17 Các câu trả lời

อายุครรภ์ 19w ค่ะ ฉีดกันแท้งไป1เข็ม น้องแข็งแรงดีค่ะ นอนดูซีรี่ย์วนไปค่ะ ลุกเข้าห้องน้ำ กินข้าว ไม่ยกของ ไม่เดินทาง นอนอยู่ 1 สัปดาห์ค่ะ ตอนนี้ 20w+ ค่ะ

เคยเป็นช่วงอายุครรภ์13วีคค่ะ ฉีดยากันแท้งสัปดาห์ละ1เข็ม ฉีดไป4เข็มค่ะ พยายามเดินให้น้อย งดมีเพศสัมพันธ์ ไม่ยกของหนัก ตอนนี้ 35 วีคแล้วค่ะ

นั่งกินนอนกิน ตั้งแต่ท้อง 2เดือนยันคลอดคะ ช่วงท้องอ่อนนั่งโถฉี่ พอเริ่มท้องแก่เดินได้นิดน่อยถึงลุกไปเข้าห้องนำ้

อย่าเดินเยะ ยื่นนาน ห้ามยกของ นอนนิ่งๆให้มากที่สุด ทานยา ตามหมอสั่ง ถ้ามีอาการผิดปกติรีบไปหาหมอทันทีคะ

ค่ะขอบคุณค่ะ

ขยับตัวให้น้อยที่สุด และเบาที่สุดคะ บ้านนี้ผ่านมาแล้วตอนนี้คลอดน้องได้6เดือนแล้วคะ

แม่ทีมธันวา เหมือนกันจ้า เพศ ชาย ตรวจน้ำตาล7กันยา นี้ แอบกังวน มากค่ะ

ทำอะไรให้ระวังค่ะ ถ้าแม่ไม่ได้ทำงานก็ขยับตัวให้น้อยที่สุด

Câu hỏi liên quan