15 Các câu trả lời

ห้ามเกานะคะ อดทนหน่อย มันจะขยายวงขึ้นและพอหายจะด่างค่ะ ลองใช้TAครีมนะคะ เป็นยาทาชนิดไม่แรงค่ะช่วยได้ ถ้าบ้านเลี้ยงหมาแมว พยายามอย่าโดนน้ำลายน้องนะจะหายช้า ถ้าอากาศร้อนก็จะเห่อเป็นอีกได้

แผลเป็นวงแบบนี้ เป็นเชื้อราแมวค่ะ เราเคยเป็น ยิ่งเกาเชื้อจะเข้าเล็บและลามไปที่อื่นด้วย หาหมอเอายาเชื้อรามาทาก็หายค่ะ แต่อย่าปล่อยไว้นาน

VIP Member

เป็นคล้ายๆกันเลยคะ เหมือนกลาก แต่มันคือเชื้อรา เราทานยาคะ ช่วยได้เยอะแต่ไม่หายขาด ถ้าอากาศร้อน หรือชื่นก้อจะเป็นอีกคะ

ขอบคุณค่ะ

เคยเป็นแบบนี้ แต่เป็นเชื้อราแมว ลามขึ้นมายันหน้าเป็นจุดๆ ใช้เวลาเกือบ2เดือนหาย

กำลังคิดเหมือนแม่เลยจร้าเหมือนเชื้อราแมวเลย จะมีขี้ผึ้งทาแต่จำไม่ได้แย้วววยี่ห้ออะไร😓😓

TapFluencer

แม่เลี้ยงแมวไหมคะเหมือนเชื้อราแมวรีบรักษานะคะไม่งั้นมันจะลามไปทั้งตัวได้

เป็นคล้ายๆ กันเลย ลองไปหาหมอนะ เป็นเชื้อราแม่อะไรสักอย่างนี้แหละ คันมาก

เชื่อราเเมวคะ เคยเป็น ใช่ซีม่าทา2วันหาย ไม่นั้นมันจะเป้นวงกว้างขึ้น

VIP Member

เหมือนเชื้อราแมวเลยค่ะ เคยเป็นค่ะมันคันมาก ยิกๆเลย ควรรีบหาหมอนะคะ

พึ่งเป็นเมื่อวานค่ะใหญ่ขึ้นเหมือนกันแต่ตอนนี้แผลแห้งแล้ว

เชื่อราแมวค่ะ หาหมอเพื่อนำยามาทานะคะ

Câu hỏi liên quan