28 Các câu trả lời

โดนยาเร่ง+เจาะถุงน้ำคร่ำ2ชั่วโมงคลอดจ้าโดนยาเร่งไม่ปวดเท่าไหร่แต่พอหลังจากเจาะถุงน้ำคร่ำปวดมากปวดถี่ทุก1-2นาที

ไม่ต้องสืบเลยคะปวดทรมารมากตอนลูกคนแรกกับคนที่สองโดนเร่งเหมือนกันคะแต่มาท้องนี้ได้แฝดแอบกลัวการผ่ามากคะ

อาจจะแล้วแต่บางคนนะคะเพื่อนโดนยาเร่งคลอดบอกชิวมากแต่ทางนี้โดนทรมานแทบตายค่ะ ต้องได้ผ่ากันเลยทีเดียว

สุดจริงๆ ปวดถี่กว่าปวดเองยกกำลัง2 😂 หลังคลอดใช่ว่าจะหายปวด ยาไม่หมดฤทธิ์ ก็ปวดบีบเหมือนจะคลอดอีกคน😂😂

โดนยาเร่งคลอดตั้ง9โมงเช้ามาคลอดตอนสามทุ่มกว่า​ ทรมานมากๆค่ะ... น้องตัวใหญ่หมอเลยให้เร่งคลอดค่ะ​

บ้านนี้เจ็บจริงๆประมาน1ชั่วโมงค่ะ เจ็บที่ทนได้แต่ก็ทรมานสุดๆ สู้ๆค่ะ

เคยโดนยาเร่งคลอด ปวดท้องถี่มาก ทรมาณมาก4-5 ชั่วโมงกว่าปากมดลูดจะเปิด

ประสบการณ์คือแทบขิตคะแม่ใจจะขาดแต่ผ่านมันไปได้จ้ะสู้ๆนะแม่

บ้านนี้เร่ง 3 เม็ดจ้ายังไม่ออกมันแล้วแต่คนด้วยนะคะ😊

ใจสู้ไว้คะแม่ ปวดทรมานสุดๆ เดี๋ยวมันก็ผ่านไปได้คะ

ไม่ใส่คะ มีแค่สวนก้น