2 Các câu trả lời

แนะนำรอแผลหายดี หรือผ่าได้ 1-2 เดือนก่อนค่ะ เพราะแผลผ่าจะไม่เหมือนฝีเย็บนะ แผลพวกนี้ถ้าร้อนไป อบอ้าวไป ติดเชื้อเน่าได้ค่ะ อันนี้พี่สะใภ้เราเตือนเลย แกอยู่ห้องผ่ารพ. เราก็ผ่าคลอด กลับมาบ้านเจอคนแก่บังคับใส่หมวกอุ่น เสื้อแขนยาว กางเกงขายาว ทั้ง ๆ ที่เป็นหน้าร้อน บ้านไม่มีแอร์ด้วย และเราเป็นโรคภูมิแพ้เหงื่อตัวเอง ถ้าโดนเหงื่อจะแสบคัน มีผื่นขึ้นบริเวณผิวอ่อน ข้อพับ แขน ขา รักแร้ หน้าอก หน้าท้อง เราใส่ได้ 2 วันผื่นขึ้นทั้งตัว เจอทั้งเหงื่อทั้งน้ำนมเปียกอับชื้นร้อน คันทั้งตัว ไม่ไหวค่ะ ถอดแม่ม เป็นบ้าก็ยังดีกว่าฮีทสโตรกตายล่ะว้า แต่เราปกติค่ะ ไม่บ้า ไม่ปวดกระดูก ไม่อะไรเลย ปกติมาก ๆ ผ่ามา 1.5 ปีละ มดลูกก็เข้าอู่ปกติดีทุกอย่างค่ะ เรากินนมอยู่ 7-8 เดือน กินยาบำรุงที่หมอให้ตอนท้อง ให้หลังคลอด

เรานี่สภาพเหมือนคนจะตายอ่ะค่ะ 😂 แรก ๆ แกก็บ่น หลัง ๆ เห็นสภาพแล้วสงสารเลยไม่บ่น

ขอถามอยุ่เดือนคือยังไงค่ะ เพิ่งเคยได้ยิน

ทางบ้านถืออยู่เดือนคือการใส่ชุดยาว หมวก ถุงเท้า อยู่แต่บ้านอะ