2 Các câu trả lời

Super Mum

เลือกขนาดกรวยให้พอดีกับเต้าค่ะ ไม่งั้นหัวนมแตกยับเลย ใช้ความแรงจากเบาไปก่อนแล้วค่อยๆเพิ่ม ถ้ารู้สึกเจ็บให้ผ่อนระดับลงค่ะ ของที่ไม่ควรกินคือพวก เบเกอรี่ ขนมต่างๆ เพราะอาจจะทำให้ท่อน้ำนมอุดตัน (ส่วนตัวทานบ้าง แล้วทานเลซิตินกันไว้ค่ะ ไม่เคยตันเลย) ปั้มทุกๆ 2-3 ชม. หลังจากน้องเข้าเต้าปั้มต่อได้อีกค่ะ ช่วงแรกๆต้องมีวินัยนิดนึง บ้านนี้เริ่ม 06.00 ก่อนปั้มแนะนำว่าประคบร้อนก่อนค่ะ นมพุ่งเลย มีอะไรอยากรู้อีกคอมเม้นต่อมานะคะ

แนะนำว่าน้องเข้าเต้าไปเลยจะสะดวกกว่าค่ะ ส่วนนมที่อยู่ในกระติก แนะนำว่าใช้ไอซ์แพ็คจะเย็นได้นานกว่า ใส่ในกระเป๋าเก็บอุณหภูมิแล้วแช่กระติกอีกทีค่ะ

แล้วกรณีที่ไม่มีไอซ์แพ็คใช้กระติกน้ำแข็งได้ไหมคะ

Câu hỏi liên quan