45 Các câu trả lời

แถวบ้านเราจะแอบคุณหมอเอาน้ำหยอดใส่ปากเด็กคะ ไม่งั้นเด็กจะตัวเหลือง หยอดใส่สัก1-2หยอดพอคะ

แล้วแต่บางที่มั้งคะ เพราะทางบ้านเราเขาเอาหยอดปากทุกคนเลยคะ เด็กมันจะไม่ตัวเหลือง แต่ถ้าหมอเเนะนำแบบไหนก็เอาตามหมอว่าเลยดีกว่าคะ

เคยเป็นค่ะ ลูกทั้ง2คนเลย อบไฟได้2วัน เดวหมอก้ให้กลับค่ะ ไม่มีอะไรที่ต้องกังวลค่ะ😊

เป็นเหมือนกันค่ะ พึ่งออกจากโรงบาลมาตอนน้องอยู่ในไฟสีฟ้า แม่นี้ใจจะขาดเรย

VIP Member

น้องบ้านนี้นอน3คืนคะพยาบาลบอกให้กืนนมเยอะๆจะได้อึฉี่บ่อยๆเดียวก็หายคะ

บ้านนี้ค่าเหลื่อง23ถึงขั้นถ่ายเลือดแต่ตอนนี้น้องปกติแล้วค่ะสู้ๆๆ

ให้กินนมบ่อยๆค่ะบ้านนี้อบ1คืนเช้ามาอีกวันกลับบ้านเลยค่ะ

ให้น้องทานนมเยอะๆค่ะมันจะช่วยขับสารเหลือง

เป็นค่ะท้องแรกเช้าๆต้องพอุ้มพาโดนแสงแดด

VIP Member

บ้านนี้ก็ตัวเหลืองค่ะ อบอยู่ 1 วันครึ่ง

น้องไม่เปนรัยหรอกค่ะแม่ไม่ต้องคิดมาก