7 Các câu trả lời

เป็นค่ะเป็นหนักมากด้วยถึงกับอยากเลิกอธิบายก้ไม่ฟังเหมือนหูแตกโดนด่าทุกวันค่ะส่วนตัวถ้าแก้กันไม่ได้แต่เลิกกันไม่ขาดก็ด่ากันต่อไปค่ะ😆ถ้าของแม่คุยกันรู้เรื่องก็ดีค่ะพยายามบอกเค้าว่าเราไม่โอเคพออารมดีขึ้นก้ขอโทษเค้าบอกว่าทนหน่อยนะส่วนตัวก็ไม่ได้ขี้เหวี่ยงพอท้องเท่านั้นแหละบ้านจะแตกสู้ๆค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะพอพูดเขาไมาค่อยเถียงแต่ตัวเราเองชอบพูดคำแรงๆชอบด่าเขาบางทีโมโหตัวเองมากหงุดหงิดไปหมดขุดสาระพัดเรื่องมาพูดเลย🥹

VIP Member

อธิบายให้เค้าฟังค่ะ ว่าเรารู้สึกแบบนี้ คุยกับเขาให้เข้าพยายามเข้าใจ เอาใจใส่ ดูแล เทคแคร์ มากขึ้น พาไปข้างนอกบ้าง ไปหาอะไรอร่อยๆกิน

ขอบคุณมากค่ะแม่

ส่วนตัวก่อนท้อง ขี้บ่น ขี้วีน พอท้องกลับไม่บ่น แต่โลกส่วนตัวสูงมาก อยากอยู่เงียบๆ ไม่อยากให้ใครเข้าใกล้ เงียบจนผัวบอกผิดปกติ😂😂

เงียบแบบนี้ทำให้พ่อหวั่นอยู่นะแม่😂😂

ตอนท้องเป็นค่ะแฟนก็เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง แต่เราก็ขอโทษเขาตลอดเราไม่อยากเป็นแบบนี้แต่มันคุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้จริงๆ🥲

ถ้าได้ด่าได้บ่นคือมันหยุดยากมากแม่เส้นประสาทมันสั่งการถ้าไม่ได้บ่นต่อเหมือนมีอาการหนักที่หัว

ด่าผัวทุกวันค่ะ น้อยใจทุกวันบางวันจนคิดอยากเลี้ยงคนเดียว ยิ่งด่าแม่เรายิ่งบอกกลูกจะเหมือนพ่อค่ะ55555

ผ่านอาการนี้ไปด้วยกันนะคะแม่สู้ๆค่ะ

เป็นคะทุกวันเลย ตอนนี้ก็ยังงอนอยู่

แอบสงสารพ่อจับใจแต่เราบังคับตัวเองไม่ได้😓

เป็นเหมือนกันคะ

Câu hỏi liên quan