106 Các câu trả lời

บ้านนี้ 7 เดือนท้องไม่เเตกคะ แต่น่องไม่เหลือ🤣ทาทั้งออย ทั้งครีมก็เอาไม่อยู่แต่อย่าเลิกพยายามนะคะ ทาไปเรื่อยๆจนคลอดเดี๊ยวก็หายคะ แม่เคยบอกว่าตอนคลอดสีมันเข้มขึ้นมาเอง แต่ถ้าคลอดแล้วดูแลดีๆก็หายคะ เห็นว่าสักปี2ปี😅😅 ถ้าอยากเห็นผลเลยคงต้องลงทุนหน่อยๆ

ยังไม่แตกค่ะ ทา 3 อย่างเลย •Eve’s bootster > ทากลางวันกลางคืน และทาทั้งท้อง แขนขา (ถามได้นะค่ะ ขายด้วย ใช้เองด้วย) •Bio oil > ทากลางวัน •Tummy Butter > ทากลางคืน คุ้มน้ำหนักไม่ให้ขึ้นเร็ว ถ้าน้ำหนักขึ้นเร็วผิวปรับตัวไม่ทัน

จะ 7 เดือนแล้วค่ะไม่แตกนะคะ แต่ก้อทาบำรุงละกันไว้ก่อน ใช้ครีมทาผิวเด็กจอร์นสัน สลับกับครีมนีเวียตลับสีน้ำเงินค่ะ มีแม่ท้องคนอื่นแนะนำมาอีกทีค่ะ

อยู่ที่หน้าท้องแม่ค่ะ ถ้าท้องบางทาอะไรก้แตก บ้านนี้ท้องแรกไม่ทาไรเลย ไม่แตกเลยค่ะ มีแค่รอยตรงเชิงกราน 4-5รอย ท้อง2รอลุ้นคิดว่าคงไม่แตก😃

ทาครีม ทาออย เราทาตั้งแต่รู้ว่าท้อง ตอนนี้4เดือน ท้องไม่แตกลายนะคะ เคยได้ยินคนบอกว่าควรทาครีมทั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ ถ้ารอให้แตกจะหายยาก

บ้านนี้พึ่งทาครีมตอน6เดือน นีเวียร์ตลับสีน้ำเงินค่ะ เพราะแพ้น้ำมันมะพร้าว ตอนนี้จะ8เเดือนแล้ว ยังไม่แตกจ้า

ลองใช้ครีม​ บูชชี่ไวท์ดูค่ะกระปุกสีม่วงๆเราก็ใช้อยู่ไม่แตกเลยค่ะ​ มีแต่นมแตกนิดหน่อยแต่ทาแล้วก็จางลง

เราใช้ตัวนนี้จ้า ตอนนี้ท้อง4เดือนจะเข้า5แล้วค่ะ ไม่แตกลายเลย ทาทั้งท้องขาแขนและตูดด้วยนะคะ ใช้ดีมากๆ

ใช้ตัวนี้ยุค่ะ ท้องไม่แตกแต่สะโพกแตก55 โบกก็ไม่อยู่ เพิ่งมาแตกตอน8เดือน

VIP Member

บ้านนี้ทาไบโอออยล์​ที่ท้องตั้งแต่5เดือนกลัวท้องแตกลายแต่ท้องไม่แตกจ้า เข้าเดือนที่8​ ขาแตกหนักมาก​

บ้านนี้ทาครีมทุกวันเเต่พอเข้าเดือนที่7 แตกนิดหน่อย พอ เข้าที่9เดือน ไม่เหลือที่ให้เเตกเลยค่ะ 🤣

Câu hỏi liên quan