85 Các câu trả lời

VIP Member

แล้วแต่ผิวของแต่ละคนจริงๆค่ะ บ้านนี้โบกตั้งแต่รู้ว่าท้อง สรุปมาเเตกวีคที่32 ไม่รอดเหมือนกันค่า😂😂😂

เหมือนกันเลยค่ะแม่ นึกว่าจะรอด มาแตกตอนเข้าเดือนที่8ค่ะ ทาครีมตั้งแต่รุ้ว่าท้องค่ะ

เราใช้น้ำมันมะพร้าว+นีเวียกระปุกสีน้ำเงินตั้งแต่รู้ว่าตั้งท้อง ทาเช้า-เย็นค่ะ ท้องไม่ลายเลยค่ะ

บ้านนี้8เดือนไม่ลายค่ะ ใข้นีเวียตลับสีน้ำเงิน ทาบ้างไม่ทาบ้าง. แม่ค่ะคนจะแตกทาอะไรก็เอาไม่อยู่ค่ะ

ทานีเวียตเหมือนกันค่ะทุกเช้าเย็นแต่ก็ไม่รอดแตกนิดหนึ่ง

VIP Member

ขึ้นอยู่กับผิวแต่ละคนค่ะ บางคนต่อให้ใช้ของดีขนาดไหนถ้าท้องจะแตกของดีๆก็เอาไม่อยู่ค่ะ

บ้านนี้แตกตอน7เดือน. ทาครีมมาตลอด. พอมีรอยแตกนิดนึ่ง. มันก็แตกไปใหญ่เลย. ทำใจอย่างเดียว😂

หลังคลอดมันจะหายไหมเนี้ยยยย 555 ต้องทำใจอย่างเดียว

VIP Member

ตอนนี้ 38 วีคแล้วค่ะ ใช้ คาแรงค์ สูตร tonic กับ Bliss Oh, That's Rich ไม่แตกเลยคร่า แถมรอยที่เคยมีจางลงด้วย ค่ะ

2ตัวนี้ค่ะ

รอยไม่หายค่ะแต่จะจางลง ครีมบางตัวใช้ดีจนจางหายเย้อะมากเลยน่ะค่ะ แต่บ้านนีไม่ลายค่ะ

ไม่ลายคะ ใช้ไบโอออย น้ำมันมะพร้าว ทาทุกวัน หลังกินข้าวทุกมื้อ ก็ทาคะ เพราะท้องจะขยาย

38+5 ค่ะยังไม่มีรอยแตกลาย ทาน้ำมันมะพร้าวหลังอาบน้ำทุกครั้งตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ 😊

ขอดูรุปได้ไหมคะไม่อยากท้องลายเลยเครียด

VIP Member

ถ้าครีมป้องกันท้องแตกลาย หรือลดรอยแตกลายจ้า มันไม่หาย ต้องเลเซอร์ถึงจะหายค่ะ

Câu hỏi liên quan