21 Các câu trả lời

ของเรา37w+1d ไปหาคุณหมอมาแล้วคุณหมอบอกถ้าภายใน38wยังไม่เจ็บจะทำให้เจ็บค่ะ😆 อาทิตย์หน้าถ้ายังไม่เจ็บก็น่าจะกระตุ้นมดลูก+เร่งคลอด เพราะขนาดมดลูกเริ่มใหญ่ น้ำหนักเกินเกณฑ์ และน้องก็กลับหัวตั้งแต่35wแล้ว ถ้าปล่อยไว้ให้ครบกำหนดน้องจะตัวใหญ่คลอดเองได้ยาก น่าจะได้ผ่าด้วย และเสี่ยงน้องสำลักน้ำคร่ำซึ่งอันตรายมากๆ

ขอให้น้องและคุณเเม่ปลอดภัยน่ะค่ะคลอดง่ายๆ🥰🥰

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ ทำทุกทางแล้ว เดินเยอะ พ่อตามทุกวัน ก็ยังไม่ยอมออก เหนื่อยมากเดินก็เจ็บเท้า มือก็ปวด กลับหัวตั้งแต่ 29 วีค ใครมีวิธีอื่น ช่วยหน่อยค่ะ555

บ้านนี้ก็ทำทุกวิธีที่เขาว่าดีแล้วคะ มีท้องแข็งตั้งแต่36วีค มา37วีคเริ่มมีเจ็บเตือน ยันตอนนี้39วีคแล้วยังเงียบยุ่เลยคะ ไม่ยอมแตกสักที😂😂

ตอนนี้ก็ยังเงียบมากเหมือนยังไม่พร้อมมาเจอโลกภายนอก5555😂อิเเม่นี้คือจะขิตแล้วเเต่ละคืน

ทางนี้37 5 มีแบบนี้มา3วันแล้ว ไปหาหมอ หมอบอกออกได้ทุกเมื่อ แต่ก็เงียบกริบ ถ้าไม่ออก วันที่10 พ.ย หมอนัดกระตุ้นแล้วค่ะ

อีกไม่นานเดียวก็ได้เจอน้องแล้วค่ะ สู้ๆคะแม่✌️🥰

บ้านนี้ท้องแข็งบ่อย มีปวดท้องบ้างเข้าห้องน้ำหาย ปวดหลังสุด เป็นตะคริวที่ท้องด้วย ไม่รู่บ้านอื่นเป็นไหม 37week

บ้านนี้ไม่เป็นเลยตะคริวแต่จะเจ้บช่วงล่างมากกว่าค่ะ

บ้านนี้39+4 กำหนดคลอด7พฤศจิกานี้ยังไม่มีวี่แววเลยค่ะ ทำทุกวิธีแล้วก็ไม่มีอาการสงสัยยังไม่อยากออก😅

ทำทุกวีธีทางเหมือนกันค่ะ น้องไม่ให้ความร่วมมือ เหมือนจะอยู่ครบ10เดือนเลยมั้ย อึดอัดมากเเม่😂🥲

เหมือนกันค่ะแม่บ้านนี้38wแล้วทำทุกวิธีทางยังเงียบอยู่เลยค่ะอยากแตกไม่ไหวแล้ว

บ้านนี้38วีคยังไปเดินเต้นรถแห่อยู่เลยค่ะ5555 พอกลับบ้านมานอนเท่านั้นแหละปวดหลังปวดขาปวดเท้ามาก

ใช่ค่ะเรายอมลงทุนไปเดินประเพณีชักพระเดินไกลมากแต่กลับบ้านมาก็มีแค่ปวดหลังปวดขาปวดช่วงล้างแค่นั้นเลยตื่นเช้าก็หาย หายไปพร้อมกับความหวังที่คิดว่าต้องได้เกิดแน่ๆคืนนี้5555😂

บ้านนี้ก็37+5คะยังไม่มีท่าที่เลยค่ะ แม่ก้อไม่ไหวอืดอัดมากเหมือนกันค่ะ😊😊

ตอนนี้38แล้วค่ะ ยังเงียบเหมือนเดิม😂😂

บ้านนี้37+5ยังไม่คลอดเลยค่ะ ที่14หมอนัดกระตุ้นคลอดกังวนมากค่ะ

ตอนนี้แตกแล้วค่ะน้องครบเดือนกับ1วัน

Câu hỏi liên quan