15 Các câu trả lời

บ้านนี้กำหนดคลอด​ 22​ ธันวา​ นานๆจะปวดเหมือนปวดท้องเมนส์​ที​ ท้องแข็งบ่อยแต่ยังไม่ถี่​ ส่วนตัวแม่เองปวดไปหมดทุกส่วนของร่างกายเลยค่ะ​ ไม่อยากลุกไม่อยากขยับเลย

9ธค ฤกษ์ดีมากค่ะ นัดผ่าเพราะครบกำหนด38 วีคสามารถผ่าคลอดได้แล้วค่ะไม่ต้องรอครบ 40

อายุครรภ์ เท่ากันเลยค่ะแม่ บ้านนี้เจ็บท้องเตือนบ่อยมาก ไม่ออกซักที วันที่8นี้หมอนัดเตรียมคลอด แต่กำหนดคลอด18 ธ.ค.ค่ะ #ท้อง2 #ร.พ.สมุทรปราการค่ะ

วันที่8นี้พยาบาลห้องฝากครรภ์ก้บอกเราว่าให้ขึ้นไปห้องคลอดก่อนนะคะ เสร็จแล้วค่อยลงมาที่ห้องฝากครรภ์ค่ะ เรายังงงยุ่ว่าเขาให้ขึ้นไปทำไร

ทีมธันวา กำหนด31 ธันวาแต่แม่ปวดหลัง ปวดขา เปนตะคริว บ่อยมากเวลาฉี่ แม่ๆคนอื่นเจ็บจิมิ เหมือนเรามั้ยค่ะ ปวดไปทั้งตัวอยากคลอดแล้ว...

สอบถามหน่อยคะ เจ็บเตือนอาการเป็นยังไงบ้างคะ ตอนนี้ 36wแล้วเดินทำงานทั้งวันเลยไม่ได้สังเกตว่าเจ็บท่องเตือนไหม

แม่บ้านนี้นัดผ่าคลอด 14 นี้แล้วจ้า ยังไม่มีอาการอะไรเลย เมื่อวานไปหาหมอมาน้องหนัก 2600 กรัม

บ้านนี้38+2กำหนด 13 ธันวาคมเงียบมากค่ะไม่มีอาการอะไรนอกจากปวดขาหนีบมากจนเดินไม่ได้🤣

ลุ้นทุกวันแต่ก้ไร้วี่แวว😅

เท่ากันเลยค่ะ เตือนบ่อยปวดลงก้นลงขา ปั้นบ่อยแต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นจนตอนนี้😂

ทีมธันวาเหมือนกันค่ะ มีอาการเจ็บ ๆบ้างปวดบ้างที ตื่นเต้นมากเลยค่ะลูกคนแรก.

บ้านนี้กำหนด 20 ธค แต่ปากมดลูกเปิด4เซนตั้งแต่ 33+3 จนตอนนี้ยังเงียบยุ่เลยค่ะ

บ้านนี้ไม่มีเจ็บเตือนเลยค่ะ เจ็บจริงไปเลย 36+4 น้องรีบออกมากค่ะ