50 Các câu trả lời

บ้านนี้ซาวด์แล้ว3รอบ รอบแรกได้คือวันที่ไปฝากท้อง รอบสองก็ได้ ตอน5เดือนหมอซาวด์ดูความผิดปกติ-ความสมบูรณ์ของเด็กในท้อง ครั้งสุดท้ายดูว่าน้องกลับหัวรึยัง ครั้งสุดท้ายนี่ไม่ได้ค่ะ ได้แค่อีกใบ แล้วหมอบอกว่าน้องกลับหัวแล้วค่ะ

ฝากรัฐหมอใม่ยอมซาวให้สักที ไปซาวคลีนิค2ที่ ที่แรกซาวแค่ให้ดูร่งกายลูกเท่านั้นใบก้อไม่ใด้ เรยตัดสินใจไปอิกที่ตรวจละเอียดให้เราดูทุกอย่างรูปโครงน่าคือเหนหมดแระให้ใบซาวมา เสียตังเท่ากัน

เหมือนกันเลยค่ะ ฝากกับ รพ.รัฐ 3ครั้งไม่เคยได้สักรูปเลยค่ะ ไม่บอกแม้กระทั่งน้ำหนัก หรืออะไรทั้งนั้น จนแม่กังวลไปซาวด์ที่คลินิคดูเองค่ะเพื่อความสะบายใจ

VIP Member

โรงพยาบาลรัฐไปซาวมาเมื่อวานพอถาม ผู้หญิงหรือชายหมอบอกโรงพยาบาลเค้าไม่บอกกันหรอก...รุปที่ได้มาก้ดูไม่รุ้เรื่องเลย เดียวรอแฟนพาไปซาวคลีนิคอีกที

บ้านนี้รพ.รัฐเหมือนกัน แต่รูปซาวด์ดูไม่ออกเลย รูปที่ดูชัดเจนคือรูปที่ตรวจครรภ์ครั้งแรก หมอปริ้นออกมาก็แนบไว้กับสมุดฝากครรภ์

ถ้าซาวธรรมดาเครื่องจอเล็กๆ ทางหน้าท้องไม่ได้คะ ต้องถ่ายรุปเอาเอง ถ้าซาวเครื่องใหญ่ที่ออกหน้าจอทีวี จะได้เป็นขาวดำ 2-3 รูปค่ะ

ส่วนตัว เราก็ไม่ได้ค่ะ แต่หมออนุญาตให้ถ่ายรูปหรือคลิปหน้าจอ ตอนซาวได้ค่ะ บางที เครื่องไม่สามารถปริ้นรูปได้ค่ะ

VIP Member

ได้ทุกครั้งค่ะ มากน้อย แล้วแต่ว่า ครั้งนั้น อัลตราซาวด์ธรรมดา หรือ ดูความสมบูรณ์ของเด็กค่ะ

ฝาก รพ. รัฐเขาใม่ให้ค่ะ เพราะเคยถามหมอแล้ว หมอบอกเขาใม่มีงบ55555 ส่วนมากถ่ายรูปเอาค่ะ

โรงพยาบาลรัฐ ไม่ค่อยได้ค่ะ นานๆครั้งจะได้ นี้จะคลอดแล้วค่ะ ได้แค่2ใบเอง

Câu hỏi liên quan