6 Các câu trả lời

บ้านนี้ใช้สิทธิ์บัตรทองนอกเขตค่ะ ค่าคลอดตามจริงคือ20,000กว่าบาทเลย แต่จ่ายแค่2,200บาท ไม่รวมค่าใช้จ่ายของลูกเพราะลูกอยู่ห้องเด็ก ถ้าเรามีสิทธิ์อะไรใช้เลยค่ะ ประหยัดลงไปมาก จะบัตรหรือประกันสังคมก็ลองพิจารณาดูนะคะ

ปกส.สำรองจ่ายตามจริงแล้วไปเบิกคืน ของเราก้อแทบไม่พอเพราะมีค่าค่าตรวจโควิดมาอีกงั้นไม่รับคลอด

ตอนแรกก้อคิดว่าฟรี พอเข้าห้องซักประวัตินั่นนี่ คุนแม่ต้องตรวจโควิดด้วยนะค่ะค่าใช้จ่าย 2500ค่ะ อึ้งเลย

คุณแม่ลองตรวจสอบสิทธิ์ที่ตัวเองมีดูนะคะ เช่น ปกส บัตรทอง จะช่วยลดค่าใช้จ่ายลงค่ะ

ลองสอบถามรพ.รัฐ ใกล้บ้าน เผื่อเค้ามีหน่วยสังคมสงเคราะห์ ค่าคลอดจะถูกลงจากปกติ

เราใช้บัตรทอง เสียแค่ค่าผ้าอนามัย ไม่ถึง500. รพ.รัฐ

VIP Member

แม่มีสิทธิ์บัตรทองไหมคะ ถ้ามีคลอดฟรีค่ะ

เข้าใจเลยค่ะแม่ เป็นกำลังใจให้นะคะ เดี๋ยวทุกอย่างจะต้องดีขึ้นกว่าเดิม

Câu hỏi liên quan