21 Các câu trả lời

บ้านนี้กลางคืนนอนไม่หลับค่ะ แสบน่าอกเป็นกรดไหลย้อน แต่กลางวัน นอนตั้งแต่9โมงตื่นมา11 กินข้าว เดินเล่น บ่ายนอนต่อถึง3-4โมงเลยค่ะ ละก็นอนตอนเย็นอีก6โมง พอกลางคืนก็นอนนะคะแต่จื่นบ่อยเพราะแสบน่าอกค่ะ

บ้านนี้ใช้หมอนที่เราหนุนปกติมา หนุนท้อง หลัง แล้วก็ขาค่ะ 3 ใบเลย แต่ส่วนตัวหนุนท้องชอบใช้ผ้าห่ม แบบเอามายัดๆๆๆ ตรงใต้ท้อง เราว่ามันสบายกว่าใช้หมอนเยอะเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันคร้า นอนไม่หลับ ท้องแข็งขึ้นมายิ่งจุก แน่นถึงยอดอก หายใจไม่ค่อยได้ นอนหัวสูง หลับปุ๊บลุกไปฉี่ มานอนใหม่จัดท่าใหม่ 😊

เหมือนกันเลย🥺ทรมาน

หาหมอนมาหนุนใต้ท้องและหนุนด้านหลังค่ะ(นอนตะแคงไปด้านใดด้านหนี่งถ้าด้านซ้ายจะดีมากค่ะ) ใบเล็กๆก็พอไม่ต้องใบใหญ่มาก

VIP Member

บ้านนี้นอนตะแคงไม่ได้เลยค่ะ นั่งนอนเอา+หายาดม ค่อยโล่งหายใจสะดวก แม่ลองหาหมอนดันใต้ท้องดูนะแม่เผื่อดีขึ้นค่ะ

เป็นเหมือนกัน​คะ​ ยิ่งนอนตะแคง​ขวายิ่งไม่ได้เลย จะเจ็บที่ลิ้นปี่มากจนจุกไปเลย​ มีแม่ๆบ้านไหนมีวิธีแนะนำไหมคะ​

เปนเหมือนกันค่ะนอนขวาไม่ค่อยได้นอนทีเจ็บจีดเลยค่ะต้องค่อยๆพลิก

เป็นเหมือนกันค่ะ บางคืนไม่ได้นอนทั้งคืน กลางวันก้ไม่ง่วงแอบกังวลว่าจะมีผลต่อลูกในท้องค่ะ

บ้านนี้นอนแทบเช้าทุกวันแต่นอนได้ไม่นานอีก ตื่นเที่ยงไม่เคยเกินบ่าย เมื่อยทั้งตัวลูกดิ้นเก่งมาก

นอนไม่หลับเหมือนกันค่ะ​ อาศัยวิธีนั่งเอนหลับถึงได้หลับมาผลเสียต่อลูกมั้ยคะ

เป็นเหมือนกันค่ะพลิกไปพลิกมาทั้งคืนเลยค่ะลุกฉี่บ่อยด้วยค่ะ