13 Các câu trả lời

TapFluencer

ของเราหมอเจาะวันที่ 27ธค. หมอบอกรอผล2อาทิตย์ ถ้าเสี่ยงสูงพยาบาลจะโทรมาตามไปเจาะน้ำคร่ำ แต่ถ้าผ่านไป2อาทิตย์ไม่มีโทรมาก็แสดงว่าเสี่ยงต่ำไม่ต้องเจอะน้ำคร่ำ แล้วไปฟังผลวันที่หมอนัดครั้งถัดไปต่อจากเจาะเลือด ของเราหมอนัด 30มค. พยาบาลบอกเสี่ยงต่ำค่ะ

อ๋อ!!ขอบคุณนะคะ

ของเราตรวจ9/1/67 หมอนัด21/1/67 ไปฟังผลตามหมอนัด แต่หมอแจ้งว่าผลตรวจ รพ.ยังไม่ส่งมา ถ้ามีผลผิดปกติ หมอจะโทรหา แต่ถ้า2อาทิตย์แล้วไม่ได้โทรไป แปลว่าผลตรวจปกติไม่เสี่ยงสูงค่ะแม่

อ๋อ!ขอบคุณนะคะ

ของเค้าตรวจแล้ว หมอแจ้งว่าถ้าปกติจะเจอกันวันที่นัดรอบต่อไปค่า แต่ถ้าผิดปกติจะโทรให้มาก่อนกำหนดวันนัดค่า ไม่แน่ใจว่าเหมือนกันมั้ย

โดนเจาะน้ำคร่ำเลย

ของเราหมอบอกจะโทรมาค่ะแต่รอจนถึงวันนัดเลยค่ะหมอบอกเสี่ยงต่ำเลยไม่โทรค่ะถ้าเสี่ยงสูงก็จะโทรนัดเจาะน้ำคร่ำค่ะ

ขอบคุณค่า

บ้านนี้ตรวจวันที่10ม.คแร้วค่ะรอฟังผลวันที่7ถ้าแม่มีความเสี่ยงสูงหมอถึงจะโทรมาบอกถ้าไม่โทรมาก็ไปตามนัดนะค่ะ

ค่ะ!ขอบคุณนะคะ🙏☺️

ของเราหมอบอกจะโทรถ้าเสี่ยงสูงเพื่อนัดเจาะน้ำคร่ำแต่ที่หมอไม่โทรแปลว่าเสี่ยงต่ำหมอเลยบอกผลวันนัดเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ไปรับผลเมื่อตรวจครั้งต่อไปรึป่าวค่ะ หรือหมอบอกจะโทรแจ้ง ของเราตรวจ 12 ม.ค. พึ่งทราบผลวันที่ 2 ก.พ. เองค่ะ

อ๋อ!ขอบคุณนะคะ🙏☺️

ของเราตรวจ 4มกรา หมอนัดฟังผล11 มกรา

หมอนัดอีกทีวันที่เท่าไหร่ค่ะ

ของเราเจาะ21ธันวาผลออก17มกรา