2 Các câu trả lời

ขอแนะนำคะแม่ เพื่อความสบายใจของตัวแม่เองและเพื่อความปลอดภัยของลูกในท้อง ถ้าวันนึง ลูกดิ้นไม่ถึง10ครั้ง แม่ควรไปหาหมอดีกว่าคะ ในสมุดชมพูมีบอกคะว่าอาการไหนที่เราควรไปหาหมอ ไปเล่าอาการให้หมอฟัง ไปให้หมอตรวจดีกว่าต้องมารอคำตอบจากแม่ๆท่านอื่น ถ้าแม่รู้สึกว่ามันผิดปกติแม่ไปหาหมอเลยคะเผื่อเกิดอะไรขึ้นหมอจะได้ช่วยได้ทัน

ถ้าน้องเงียบ แม่ลองกินน้ำหวานน้ำเย็นกระตุ้นน้องดูคะ บ้านนี้ซื้อน้ำแดงมาไว้ชงกิน ถ้าวันไหนรู้สึกว่าเค้าเงียบกว่าทุกวันเราก็จะชงน้ำแดงกิน พอเค้าเจออะไรหวานๆเย็นๆก็จะถีบแบบไม่พักเลยคะ เราก็โอเคละ สบายใจได้

นับลูกดิ้นค่ะ หมอถึงบอกว่านับลูกสำคัญมาก ดิ้นมากน้อยไม่สำคัญเท่าดิ้นสม่ำเสมอ

Câu hỏi liên quan