8 Các câu trả lời

VIP Member

ส่วนตัวคิดว่าถ้าพอมีงบก็โอค่ะ ของเราผ่าคลอดก้มยากเจ็บแผล แล้วช่วงกลางวันไม่มีคนช่วยเลยตั้งแต่ออกจากรพ. มีไว้ช่วยกล่อมน้องให้นอนได้นานขึ้นค่ะ ตั้งเวลาไว้ได้เลย แม่วางมือไปทำอย่างอื่นได้ค่ะ แล้วทรงเปลนี้เวลาอุ้มน้องอุ้มขึ้นลงง่ายดี แต่ข้อเสียคือใช้ได้แปปเดียวค่ะ พอน้องเริ่มขยับตัวได้เสี่ยงตกค่ะ แม้จะมีเข็มขัดรัดก็ตาม ของเราใช้ช่วงแรกคลอดไม่กี่เดือนแล้วขยับไปเป็นแบบเปลไฟฟ้าไกวทรงสูงค่ะ. ส่วนเรื่องติดเปลที่บ้านไม่มีผลอะไรนะคะ เราให้นอนเปลสลับนอนเตียงได้ปกติ ไม่ติดค่ะ ไม่ได้ให้นอนเปลตลอดเวลา บ้านนี้มีเปลไฟฟ้าไว้ช่วยเวลาน้องงอแงในบางวันแม่ไม่มีคนช่วยค่ะ ช่วยได้เยอะเลยสำหรับเรา

VIP Member

บ้านนี้ใช้จนน้องถึง1ขวบ+เลยก็เลิกง่ายดีนะไม่เห็นจะติดเปลเหมือนบ้านอื่นเลย..เราให้นองนอนเเค่ตอนเช้าส่วนกลางคืนนอนเตียงกับเรา

บ้านนี้ซื้อเปลไฟฟ้าไว้เหมือนกันค่ะ ส่วนตัวคิดว่าสะดวกดี ลูกหลับเราได้ไปทำนู่นทำนี่ไม่ต้องมานั่งไกวยุตลอด 😁😁

ไม่เวิคคะใช้ได้ไม่เกิน​ 2เดือน​ เรื่องเปลไฟฟ้ามันไม่ช็อตหรอกคะแม่​ แนะนำเป็นเปลไกวดีกว่าคะ​

ขอบคุณค่ะ กำลังชั่งใจอยู่ค่ะว่าจำเป็นจริงๆไหม555

ถ้าเอาลูกนอนเปล ลูกจะติดเปลทแล้วเวลานอนค้างที่อื่นต้องพกไปด้วย ข้อเสียคะ😅😅

แนะนำเปลญวนค่ะ ถูกและดีใช้ได้นานค่ะ เคยใช้มากำลังท้องคนที่สองค่ะ

Super Mum

ผลเสียคือ เปลืองเงินค่ะ ถ้าน้องไม่นอน 😂

น้องไม่นอนค่ะ

Câu hỏi liên quan