17 Các câu trả lời

Dimenhydrinate แก้เวียนหัวค่ะ ไม่ช่วยเรื่องอาการแพ้ท้อง จัดอยู่ในกลุ่มยาที่สามารถทาน(หลังอาหาร) ได้สำหรับคุณแม่กำลังตั้งครรภ์ แต่จะให้ดีที่สุดถ้าทนได้พยายามทานให้น้อยที่สุดนะคะ เพราะถึงแม้จะทานได้จริง แต่เราก็ไม่รู้ว่าจะมีผลอะไรกับน้องมั้ย (สามีเป็นแพทย์ ซื้อมาเตรียมไว้ให้ค่ะ) + ทานวิตามิน B6 ช่วยบรรเทาอาการแพ้ท้องได้นะคะ คุณหมอที่ฝากครรภ์สั่งให้ค่ะ ^^

VIP Member

ยาตัวนี้ไม่ได้ช่วยเรื่องแพ้ท้องคะ แค่ทานแล้วทำให้เราง่วงนอน อาจจะเลี่ยงอาการอาเจียนได้แค่นิดหน่อยตอนบ้านนี้แพ้ท้องหมอจ่ายตัวนี้มาให้ กับวิตามินบี6คะ โดยส่วนตัวแล้วบ้านนี้ทานไปแค่ไม่กี่เม็ดเองคะ เพราะทานแล้วก็อ้วกเหมือนเดิมคะ ไม่ได้ดีขึ้นเลยคะ

ยาทุกชนิดต้องเป็นหมอที่จ่ายเองค่ะ แล้วหมอจ่ายเรากินหมดค่อยเอาตัวยาไปซื้อที่ร้านขายยาได้ ยิ่งถ้าซื้อเองคนขายยาบอกกินได้ไม่เป็นไรอันตรายถึงเด็กค่ะ

บ้านนี้ก็แพ้คะ ลูก2คนแรกชิลๆเลยคนที่3แพ้หนักมากตอนนี้7วีคคะ ไปฝากท้องบอกหมอไปว่าแพ้หนัก หมอให้แค่ยา บำรุงกับวิตามิน .อดทนวนไปคะแม่

อ้าวแม่ทำไมไม่แจ้งหมอที่ฝากครรภ์ค่ะว่าเเพ้ท้องหมอจะได้จัดยาไห้ค่ะจะซื้อยากินมั่วได้ใง

เราเคยทานตอนท้องได้2เดือน แต่ตอนนั้นไม่รุ้ว่าท้อง ไม่ถึงนาทีอ้วกออกมาหมดพุงเลย

Super Mum

❌ ก่อนทานยาทุกชนิด ควรปรึกษาคุณหมอ ไม่ควรซื้อมาทานเองนะคะ ❌

อาการแพ้​ท้อง​กินยาไม่หายหรอกค่ะ​ ถึง​เวลา​จะ​หายไปเอง​✌️

นี้มันยาเเก้เมารถเมาเรือนะคะ ไม่สามารถเเก้เเพ้ท้องได้

คนท้องจะกินยาอะไรควรให้หมอเป็นคนจ่ายยาให้นะคะ