7 Các câu trả lời

งดของหวาน งดน้ำชงน้ำชา น้ำอัดลม เน้นทานโปรตีนเช่น เนื้อสัตว์ไม่ติดมัน นม ไข่ ถั่ว ลดคาร์โบไฮเดรต เช่น ข้าวขาว ขนมปังขาว เปลี่ยนเป็น ข้าวกล้อง ข้าวไรซ์เบอร์รี่ ขนมปังโฮลวีท ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ หรืออาจจะต้มน้ำใบเตยดื่มก็ได้ค่ะ ทางนี้ผ่านมาแล้วค่ะ กลืน100กรัม ผ่านฉลุยเลยค่ะ

งดน้ำอาหารหลังเที่ยงคืนก็ลดแล้วค่ะ วันกลืน 50 กรัม เรากินข้าวเช้าไปกับชานม ค่าน้ำตาลพุ่งไป 161 เลย แต่พอไปกลืน 100 กรัมก็งดน้ำอาหารก่อนกลืนค่าก็ปกติค่ะ แต่ต้องรีบไปแต่เช้า กว่าจะเจาะเสร็จ 4 เข็ม หิวมากกก

กลืนรอบแรก50กรัมไม่ผ่าน รอบสอง100กรัม ก้อไม่ผ่านค่ะ สรุปเบาหวานขณะตั้งครรภ์. โดนควบคุมอาหารจนกว่าจะคลอด.แต่บอกเลยว่าทรมานมาก.เพราะยิ่งงดยิ่งขึ้นเหมือนแค่ดมกลิ่นน้ำตาลก้อเตรียมพุ่งตลอดเวลา😔😔😔😔

งดของหวานทุกชนิดค่ะ งดผลไม้ทุกชนิดเพราะผลไม้น้ำตาลเยอะมากๆค่ะ งดของทอด กินแต่ข้าวไรเบอรี่ล้วนไปก่อน เน้นโปรตีน ผัก เยอะๆค่ะ อดทนหน่อยนะคะคุณแม่ เราก็ไม่ผ่านรอบแรก แต่รอบ2 ผ่านฉลุยค่ะคุมแบบนี้

งดน้ำหวานทุกชนิด อัดน้ำใบเตย ทานข้าวกล้อง ลดแป้ง50% เน้นโปรตีนแทน เราเกินตอน 100g ตอนนี้วัดน้ำตาลเอง ทำตามนี้ น้ำตาลลงมาอยู่เกณฑ์ปกติแล้วค่ะ แต่ต้องคุมต่อจนกว่าจะคลอด

บ้านนี้กลืน50g3รอบผ่านทุกรอบเลยค่ะเเม่ติดชองหวานหนักมาก น้ำหนักขึ้นมาตอนท้อง20โลกว่าเลย เเนะนำกินน้ำใบเตยนะเเม่🥰

งดน้ำหวาน งดขนม ของหวาน 1 อาทิตย์ก่อนไปตรวจค่ะ

Câu hỏi liên quan