5 Các câu trả lời

รพ.รัฐ.บ้านนี้รู้ว่าท้องก็ไปฝากเลยค่ะตอน5wมีตรวจ ปสว. เจาะเลือดพ่อแม่ ตรวจหน้าท้อง ฉีดยากันบาดทะยัก และรับยาวิตามิน รับสมุดชมพู ตรวจฟัน นัดถัดไป รร.พ่อแม่ และอัลตราซาวด์ค่ะ

รพ.ที่เราไปรับฝากค่ะ.แต่เช็คดูรพ.แถวบ้านแม่ก่อนได้ค่ะว่าเขารับฝากวันไหนบ้างจะได้ไม่เสียเที่ยวค่ะ//ตรวจหน้าท้องคุณหมอดูหน้าท้องจับๆดูเฉยๆค่ะว่าสัมพันธ์กับอายุครรภ์ นัดซาวด์จริงๆอาทิตย์หน้าค่ะน่าจะตอน7w ค่ะ //ยังไงแม่ลองโทถามดูก่อนนะแต่ละที่อาจไม่เหมือนกันถ้าได้ฝากเลยถือว่าดีค่ะอย่างน้อยก็เบาใจมีคนช่วยแนะนำอีกทาง ของเราดีหน่อยหมอให้แลกไลน์มีอะไรปรึกษาได้ตลอด ผลเลือดออกพยบ.ก็โทรมาแจ้ง สะดวกดีค่ะ

รุ้ว่าท้องคสรไปฝากคะ เขาไม่รับฝากแต่เราจะรับเรื่อง นัด ให้ยา และดูความเสี่ยงต่างๆให้คะ ส่วนตัวซาว4วีคเจอทุกอย่าง พร้อมฝาก

ของเราซาวครั้งแรกตอน 11วีค เจอตัวเลยค่ะ ตอนไปฝาก8วีคหมอยังไม่ซาวให้ ได้แต่จับท้อง

8วีคค่ะ หมอแค่ให้ตรวจปัสสาวะ เจาะเลือด และนัดอีกทีตอน11วีค ไปฟังผลเลือด และซาวด์ให้ ฟังเสียงหัวใจด้วยค่ะ

ของเราไปตอน 4wk แต่หมอนัดมาซาวน์ใหม่ 8wk ค่ะ ตอนนี้ 6 wk แล้ว

ได้เจาะเลือดเลยไหมคะ ตอนไป4วีคหมอซาวหาถุงตั้งครรไหมคะ

ฝากได้ตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะอย่าเกิน5เดือน