1 Các câu trả lời

นึกถึงอย่างเดียวค่ะ คือลูก เป็นแรงและพลังใจที่ดีที่สุด อยากดีที่สุดเพื่อเขา ทำทุกอย่างเพื่อเขา บอกตัวเองว่าเป็นแม่แล้วจะอ่อนแอไม่ได้ ต้องสตรอง ต้องอดทน เหนื่อยได้พักได้ ห้ามท้อ ห้ามเครียด ห้ามร้องไห้ พยายามดึงตัวเองกลับมาให้ไวที่สุด อะไรก็ตามที่มีผลกระทบกับลูก ต้องหยุด เพื่อลูกค่ะ ลูกคนเดียว พอเราเป็นแม่คน สิ่งแรกและสิ่งเดียวที่จะนึกถึงคือลูก ตัวของคนเป็นแม่จะมาทีหลังตลอด สู้ๆนะคะ^^บ้านนี้ก็เลี้ยงเดี่ยวตั้งแต่ท้องอ่อนค่ะ เรามีความสุขมากกว่าตอนมีผู้ชายแย่ๆในชีวิตกับความสัมพันธ์แย่ๆซะอีก เลือกที่จะสุขนะคะ ทำเพื่อลูก เพื่อตัวเอง สิ่งไหนทุกข์ ปล่อยไปค่ะ

สู้ๆน้าคุณแม่❤❤

Câu hỏi liên quan