56 Các câu trả lời

บ้านนี้คลอด10มกราคม65คะปวดไปหมดทุกอย่างเลยคะตอนนี้เริ่มมีอาการเจ็บท้องท้องแข็งบ้างแล้วแต่ยังไม่กล้าไปหาหมอคะกลัวโดนฉีดยาระงับคลอดคะแถมตอนนี้จิมิปวดหนักมากคะ#ลูกชายคะ

กำหนด10มกรา ค่ะ ตอนนี้36+6 เริ่มมีมูกใส่ๆออกมาแล้วค่ะ แต่ไม่มีเลือด ยังไม่เจ็บท้อง แบบนี้จะคลอด หรือปกติค่ะ แต่เจ็บเตือนบ่อยมาก ท้องแข็งทุกวัน ปวดจิมิ ปวดทุกอย่าง

บ้านนี้ได้34สัปดาห์แล้ว เดือนมกราคมเหมือนกันคะ หมอนัดวันที่29มกราคะ แต่เดินจะไม่ใหวแล้วคะ เริ่มเจ็บจิมิปวดเชิงกรานไปหมดแล้วแต่เด็กยังไม่ยอมกลับหัวคะ

บ้านนี้นัด30มกราคมค่ะน้องกลับหัวตอน30wเริ่มเมื่อยไม่ไหวแล้วค่ะ

บ้านนี้วันที่ 31 มกราคม เหมือนกันจ้า เจ็บจิมิไปหมดเวลานอนจะเปลี่ยนท่านอนอย่างปวดเลย ท้องน้อยก็ตึง เดินใกล้ๆยังเหนื่อยเลย กลางคืนนอนไม่หลับเลยจ้า

8 มกราค่ะ ตอนนี้จะลุกจะนั่งปวดไปหมด เดินเหมือนเพนกวิน ยิ่งตอนนอนพลิกตัวทีร้าวไปหมด ใจนึงก็อยากคลอดแล้ว อีกใจนึงก็ยังแอบกลัวๆอยู่ 😅😅

บ้านนี้จะผ่าคลอด 1 ม.ค. ค่ะ ปวดจิ๊มิ๊อย่างเดียวเลยค่ะ โดยเฉพาะเวลาจะลุกจากเตียง อาการอย่างอื่นยังไม่มีอะไรค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่

ทีมมกรา เหมือนกันคะ กำหนด 19 มค ตอนนี้ยังเดินไหว แต่ตอนนอนลำบาก จะพลิกตัวแต่ละที ก็เจ็บตรงขาหนีบ😅อดทนสู้กันไปนะคะแม่ๆ✌🏻

คลอดวันเดียวกันเลยคะ

25 มกราค่ะ ตอนนี้ก็คือ มีท้องแข็งบ้าง เดินลำบาก เจ็บจิ๊มิ๊ ตอนนี้น้องกลับหัวแล้ว ลุ้นว่าหลังปีใหม่น่าจะได้เจอกัน

วันเดียวกันเลยค่ะแม่ แต่ท้องแรก น้องกลับหัวตั้งแต่ 27 วีค ตอนนี้ใครๆก็ทักท้องต่ำมาก อยากคลอดแล้วเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ท้องตึงมากๆค่ะ กำหนด13มค แต่หมดจัดนัดวันผ่าหลังปีใหม่ค่ะ อีกไม่กี่อาทิตแล้วตื่นเต้นมากค่ะ #ลูกสาว #ท้องแรก

13 มกราเหมือนกันค่ะ แต่บ้านนี้เงียบเลย ✌️✌️

กำหนดคลอด10มกราคม #ท้องแรก ตอนนี้มีอาการเตือนแล้วค่ะ ปวดหลังสุดๆ เจ็บท้องเตือน ท้องปั้นแข็งตลอดเลยจ่ะแม่