47 Các câu trả lời

กำหนด กลางเดือน แต่หมอนัดผ่า ประมาณ 7-9 ตุลา แต่เรากลัวจะไม่ถึงค่ะ เพราะเราเพิ่งไปผ่าริดสีดวงมาแล้วเสี่ยงที่น้องจะคลอดก่อนมากๆค่ะ ตอนนี้ลุกนั่งหรือเดินได้พักเดียวท้องก็แข็งเหมือนลมมันจะดันออกก้นตลอดเลยค่ะ ท้องแรกไม่เป็นแต่ท้องนี้เป็นบ่อยมากกกก

35w4d ยังไม่แตก อยากแตกม๊ากกก แต่มีเจ็บท้อง เจ็บหน่วงๆ ตั้งแต่34w ล่ะ แต่คาดว่าใกล้ล่ะ ใกล้จะแตกแล้ว เพราะคุณหมอนัดตรวจถี่ๆ >

กำหนด 15 ตุลา แต่ปากมดลูกเปิดตั้งแต่ 36 วีค หมอเลยนัดผ่าพรุ่งนี้แล้วค่ะ ยิ่งใกล้เวลายิ่งตื่นเต้นมากค่ะ

38+6 ยังเงียบอยุ่เลยค่ะ อึดอัดมากอยากแตกแล้วตอนนี้ นอนก็ไม่ค่อยหลับ แต่มีเตือนๆบ้างแล้วค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ อยากคลอดแล้ว

บ้านนี้อยากแตกเหมือนกันจ้าเห็นคนอื่นกำหนดคลอดเดือนเดียวกันแต่แตกกันก่อนเยอะมาก

36​week​ กำหนดคลอด23ตุลา มีอาการเจ็บเตือนบ้างแล้วจ้า ตอนนี้ทำอะไรก็เจ็บจิมิไปหมด😂

แตกเรียบร้อยค่า34+4 วันที่21กันยาก่อนกำหนด29ตุลา น้องแข็งแรง ผู้ชายจ้า

VIP Member

35+6 กำหนด24ตุลาค่ะ ปวดฉี่บ่อยมากๆๆๆๆๆ ปวดหลัง ปวดเอว แทบจะเดินไม่ไหว

38+3 กำหนด 7 ตุลา อยากแตกมากคะ อึดอัดมากแต่ตอนนี้ยังเงียบยุเลย😅

ไกล้แล้วค่ะแม่แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลุกนะค่ะขอไห้คลอดง่ายๆ