27 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้37wk คันมากอยากเกาแต่ไม่กล้า กลัวท้องแตกลาย ทาครีม ทาแป้ง เอาผ้ารลูปๆพอให้หายคันได้บ้างคะ

เหมือนกันค่ะทาแป้งเย็นจะได้หายคันทำให้หน้าท้องสบายด้วยค่ะตอนเเรกนึกว่าไม่แตกลายพอจะ7เดือนเริ่แตกลายตอนนี้8เดือนครึ่งแล้วยังแตกลายอยู่ที่เดิม

บ้านนี้ก็ไม่รอดจ้า​มาแตกตอนเดือนที่7ทำทุกอย่างแล้ว​ จนคุนหมอตกใจ​ นน.ขึ้นแค่นี้ทำไมแตกเยอะจัง

สุ้ๆค่ะ

VIP Member

ไม่รอดเหมือนกันค่ะ เริ่มแตกแล้วนิดหน่อย ใช้ออยล์ใช้ครีมหมดไปหลายบาทไม่ช่วยอะไรเลยค่ะ 😂

วันนี้พึ้งไปซาวมาค่ะ เปิดท้องขึ้นหมอตกใจอย่างแรงเลยค่ะ 555++ ทาครีมตลอดแต่ช่วยไม่ได้เลยจ้า

มันขึ้นอยู่กับสภาพผิวแต่ล่คนค่ะ

มาแตกตอน8เดือน แต่ตรงสะโพก ก้น เหมือนกับลูกคนแรกเลย ตอนนี้ 39weekแล้วยังเงียบอยุ่เลยค่ะ

น้ำมันมะพร้าว+ นีเวียกระปุกน้ำเงินช่วยได้ค่ะทาหลังอาบน้ำ..โบกเยอะๆนะคะไม่แตกค่ะ😊

บ้านนี้บำรุงทุกอย่างยํ้าทุกอย่างจิงๆแต่สุดท้ายไม่รอดคะแม่แตกจนได้5555

ทางนี้ปล่อยตามธรรมชาติจ้า

VIP Member

แก้ไม่ได้เลยค่ะ ได้แค่ประครองนะคะ ทาครีมเพิ่มความชุ่มชื้นเยอะๆ

บ้านนี้ 8 เดือน ไม่มีรอยแตกเหมือนกันค่ะแม่ๆ ใช้ครีมทาท้องของอีฟ

บ้านนี้36+6 ยังไม่มีรอยแตกค่ะ ขยันทาครีมบ่อยๆช่วยได้ค่ะ