ทำใจยังไงให้น้องเลิกเต้า

แม่ๆทำใจยังไงให้ลูกเลิกเต้าคะ แม่บ้านนี้ให้ลูกกินเต้ามาแต่คลอด ตอนนี้แม่ทำงาน แต่ก่อนช่วงทำงานแรกๆน้องจะกินนมกล่องแต่กินไม่เยอะและให้เต้าหลังเลิกงาน พอรู้ว่าแม่เลิกงานกลับมาจะได้กินเต้าน้องก็ไม่กินนม อดนมช่วงกลางวันแล้วรอกินเต้าแม่ แม่ก็อยากให้เค้ากินเต้าต่อนะคะ แต่นมแม่หดมากๆ แล้วเค้าตัวเล็กด้วยค่ะ 1.2ขวบ 7.5โล น้อยมากๆ แม่ทำใจให้เค้าเลิกเค้าไม่ได้ แต่ไม่อยากให้เค้าอดนมตอนกลางวันด้วยค่ะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

4 Các câu trả lời

ปั้มนมทิ้งไว้จ้าา