17 Các câu trả lời

เรื่องนม แนะนำให้ทานนมหลายๆชนิด สลับๆกันไปค่ะ นมวัว นมถั่วเหลือง นมอัลมอนด์ น้ำเต้าหู้ ฯลฯ ไม่ควรเน้นไปที่ชนิดใดชนิดนึงมากผิดปกตินะคะ เพื่อให้ลูกไม่เสี่ยงเกิดมาแพ้ชนิดใดชนิดนึงจ้า

VIP Member

กินทุกแบบ ทุกยี่ห้อค่ะ สูตรนมแม่(แอนมัม,แอนฟามาม่าวานิลา) นมยูเอชทีปกติ,นมแพะ,นมอัลมอลล์,นมข้าว, น้ำเต้าหู้ตามตลาดกินกะปาท๋องโก๋ คือดีย์ค่ะ😁

บ้านนี้กินทุกอย่างค่ะ แลคตาซอย งาดำ น้ำขิง น้ำเต้าหู้ แอนมัม แอนลีน (จืด) ตราหมี นมเปรี้ยว น้ำผลไม้ดื่มนิดหน่อยค่ะ

ถ้าเป็นนม UHT เลือกไทยเดนมาร์กเหมือนกันค่ะ สลับกับ นมหมี แอนมัม ดีน่า แลคตาซอย ดัชมิลล์ซีเล็คเต็ด

บ้านนี้ดื่มนมสลับกันหลายๆยี่ห้อค่ะ แนะนำแม่ทานหลายๆยี่ห้อนะคะ ลูกจะได้ไม่แพ้นม^^

แม่บ้านนี้ก็ชอบดื่มไทยเดนมากด์ค่ะ แต่ดื่มสลับกับน้ำเต้าหู้ และนมถั่วเหลือง

บ้านนี้ดื่มสลับๆกันค่ะ นมหมีสีชมพู ดีน่างาดำ แอนมัม นมอัลมอนด์ น้ำเต้าหู้

กินเกือบทุกอย่างวนๆไปค่ะ แม่เบื่อนมแต่พยายามกินให้หลากหลายลดการเบื่อ 🤣

สลับกันไปเรื่อยค่ะ น้ำเต้าหู้ แอนมัน วัวแดงจืด ตราหมีสีชมพู

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ทานสารพัดนมเลยค่ะแม่ควรทานนมให้อยากหลายนะคะ

Câu hỏi liên quan