30 Các câu trả lời

VIP Member

ทานอโวคาโดวันละครึ่งลูกค่ะ บ้านนี้น้ำหนักแม่ขึ้น15กิโลลูกอยู่ในท้องหนัก 3.6กิโล กำลังจะไปคลอดเช้านี้ค่ะ แนะนำให้เพื่อนทานตามก็ได้ผลนะคะ น้ำหนักลงลูกอาทิตย์ละ 2-3 ขีดต่อสัปดาห์ค่ะ

ขอให้ปลอดภัยนะคะแม่

แม่อย่ากังวลมากนะคะ ถ้าหมอไม่ว่าเรื่องน้ำหนัก ก็ปกติค่ะ กินอาหารแบบเดิมซ้ำๆระวังลูกจะแพ้นะคะ เราตอน36 วีค ยัง2100 กว่าๆ เลยค่ะ พอ38 วีคปุ๊บคลอดปั๊บ ลูกหนัก2800กว่าๆค่ะ

บ้านนี้32W ลูกหนัก2220g คุณหมอยังตกใจเลยว่าลูกตัวใหญ่มาก แม่บำรุงแค่นม ไข่ กับดื่มน้ำมะพร้าวทุกวัน ส่วนกล้วยไม่เคยกินเลย(กินได้ไม่เพราะเหม็น)

ปกติแบ่งทานหลายมื้อไหมค่ะ ที่ไปฟังอบรมมาหมอบอกถ้าแบ่งทาน 5-6 มื้อ (รวมมื้อหลัก3มื้อ) ปรับปริมาณให้พอเหมาะ น้ำหนักจะลงลูกดีค่ะ

บ้านนี้ทานนมทุกอย่างค่ะทั้งจืดทั้งหวานส่วนกล้วยนำ้ว้า1หวีทานได้แค่3วันเองค่ะแม่..ลองดูนะค่ะ✌✌❤

ไม่เล็กหรอกค่ะแม่อย่ากังวลเลยนะค่ะพยายามให้น้องถึง2500กรัมก็น่าจะตามเกณฑ์แล้วค่ะ😊😊

ตอน 35 น้ำหนักน้องเท่านี้เหมือนกันค่ะ แม่ติดนิสัยทานกล้วยกับนมเยอะมาก คลอด 39+6 3,470 กรัม

คลอดแล้วนะคะ ❤️ นน. 3175 กรัมค่ะ 39+1 week

บ้านนี้ไปซาวตอน35w4dนน.3018gแม่ก็กินนมกินกล้วยกินน้ำเต้าหู้ส่วนไข่ไม่ค่อยกินเลยค่ะ

น้ำเต้าหู้วันละ 2 ถุงเลยค่ะแม่ กังวลมากน้องตัวเล็กไปมั้ย

กินโยเกิร์ตทุกวัน กล้วยน้ำว้า นมหวานหรือนมเปรี้ยวค่ะตอนนี้36w3,300ค่ะคุนแม่

บ้านนี้คลอด35+4 w 2,770g ก่อนคลอดช่วง7เดือน อัดกล้วยน้ำว้าเต็มที่เลยคะ