10 Các câu trả lời

เจ็บหลังยาชาหมดฤทธิ์ค่ะ แต่ก็ไม่มากพอทนได้ หลังจากนั้นก็ชิลล์มาก ผ่ามา2ท้องกำลังจะผ่าท้องที่3แล้ว ไม่มีอะไรน่ากังวลหรือน่ากลัวเลยจ้า เห็นหน้าลูกได้ยินเสียงลูกร้องก็ลืมความเจ็บแล้ว

ใช่ค่ะ แต่ท้องแรกด้วย กลัว แต่พอผ่ามันทรมานแรกๆ เจ็บปวดที่งดงามเป็นไงรู้สึกแล้วค่ะตอนนี้

ตอนผ่าเราไม่รผุ้สึกหรอกค่ะเพราะหมอเขาวางยาสลบแต่ตอนผ่าเสร็จก้อเจ็บบางจ้า แต่เพื่อลูกเราต้องทนได้ค่ะแค่เห็นหน้าเขาเราก้อหายเจ็บแล้ว

ใข่ค่ะแม่

มันเป็นความเจ็บที่ทนได้ เพราะลูกปลอดภัยแล้วอะไรก็ที่ผ่านมามันเล็กน้อยมาก

ใช่ค่ะ รู้ความรู้สึกแล้วค่ะ เจ็บปวดที่งดงาม

VIP Member

เจ็บเเต่ทนได้ค่ะ ได้เห็นหน้าลูกแล้วปลอดภัยก็พอ บ้านนี้ผ่าตอน33+6w. ค่ะ

บ้านนี้เข้าตู้อบได้5วันละค่ะยังไม่ออกเลยเพราะเค้าตัวเล็กมากไม่ได้นมแม่ทานเลยนมไม่ออ

เจ็บแค่วันแรกคะ วันที่ 2 เดินได้แล้ว ผ่าเสร็จพยายามขยับตัวนะคะ

สู้ๆจ้า ขอให้ปลแดภัยทังคู่น๊าา

ไม่เจ็บจ้า แม่บ้านนี้แผลตึง2วันก้อเดินได้แล้ว😊😊

อ่อ แม่ผ่าแบบบล๊อคหลังไหมค่ะ ถ้าแบบบล๊อคหลังมันจะชาช่วงไหนค่ะ

VIP Member

น้องน้ำหนักแรกคลอดเท่าไหร่ค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

คุณแม่ผ่าคลอดวันไหนคะ

ฉีด4เข็มก่อนคลอดค่ะ

แผลหายช้าค่ะแม่

ใช่ค่ะ พักฟื้นเป็นเดือนเลย

วันที่2ก็เดินได้คะ​ วันที่3เรานี่เดินจากห้องพักฟื้นไปขึ้นรถกลับบ้านเองคะ😊 พยายามค่อยๆลุกเดินคะจะฟื้นตัวไว​ เจ็บแผลก็เจ็บนะคะแต่เจ็บแบบทนได้ลุกได้อะคะ

บล็อคหลังจ้า​ ตอนผ่ารู้สึกตัว​ หลังจากนั้น3-4ชม.ถึงเริ่มรู้สึกเจ็บคะแผลคะ​ แต่ก็ต้องขยับตัวลุกนั่งแต่วันแรกให้นมน้องคะ😊ไม่น่ากลัวเลยจ้า​

Câu hỏi liên quan