15 Các câu trả lời

เราสามีทำงานต่างจังหวัดเหมือนกันคะ เราไปฝากท้องคนเดียว แต่ผลเลือดเราผิดปกติมีภาวะเลือดจาง เดือนถัดมาคุณหมอนัดคุณพ่อมาเจาะเลือดค่ะ ถ้าคุณพ่อไม่สะดวกมา คุณหมอให้ไปตรวจที่โรงพยาบาลที่คุณพ่อสะดวกแล้วเอาผลเลือดมาให้คุยพ่อค่ะ ถ้าเลือดเราปกติ คุณพ่อก็ไม่ต้องเจาะค่ะ

VIP Member

ไปฝากคนเดียวก่อนเลยได้ค่ะ ถ้าคุณหมอตรวจเลือดแม่แล้วไม่มีพาหะธารัสซีเมีย คุณพ่อก็ไม่จำเป็นต้องตรวจค่ะ ยิ่งเราไปเร็ว จะได้ยามาบำรุงทั้งแม่และลูกค่ะ จริงแล้วไม่ต้องพาคุณพ่อไปเลยก็ได้ค่ะ แค่เวลาคลอดใส่ชื่อพ่อและเตรียมเอกสารพ่อไปค่ะ

ไปฝากเองได้คะบัตรประชาชน​ใบเดียว ถ้าหมอต้องการผลเลือดของ​พ่อให้คุณพ่อไปตรวจที่โรงพยาบาล​ที่คุณพ่อสะดวกแล้วส่งเอกสารการตรวจเลือดมาให้ก็ได้คะ น้องที่ทำงานก็ทำแบบนี้

ไปคนเดียวได้ค่ะ หากหมอต้องการข้อมูลอะไรจากสามี เราค่อยเตรียมมาในนัดครั้งหน้าได้ ครั้งแรกจะเป็นแค่การถามประวัติทางสุขภาพเบื้องต้น

ไปคนเดียวก่อนก็ได้ค่ะ คุณหมอจะได้ให้วิตามินมาบำรุง แถมต้องเจาะตรวจเลือดอีก รอหลายเดือนเด่วบำรุงไม่ทันนะคะ

ไปคนเดียวได้เลยค่ะ ไม่ต้องเอาสามีไป จะเอาสามีก็ในกรณีที่ตรวจเลือดเเล้วพบความเสี่ยงจ้า

ไปฝากคนเดียวได้ค่ะ คุณพ่อไม่ต้องไปได้ค่ะ หรือจะพาเพื่อนหรือญาติไปเป็นเพื่อนก็ได้ค่ะ

ไปฝากเองคนเดียวได้เลยค่ะเเม่ไม่ต้องรอแฟนก็ได้ค่ะ หมอเค้าจะได้ให้ยาบำรุงมากินค่ะ

ไปฝากเองค่ะ นี้ก็ไปเอง บอกหมอแค่ว่าสามีทำงานต่างจังหวัด หมอก็ไม่ได้ว่าอะไรค่ะ

บ้านนี้ไปฝากครรภ์คนเดียวตลอดคะ เพราะแฟนทำงานอยู่ต่างประเทศ

Câu hỏi liên quan